
 
 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

WIZARA YA KILIMO 

 

MAOMBI YA MAFUNZO YA KILIMO KWA VIJANA 

Serikali kupitia Wizara ya Kilimo inatekeleza Programu ya Kuwezesha Ushiriki wa 

Vijana katika Kilimo Biashara (Building a Better Tomorrow Youth Initiative for 

Agribusiness (BBT-YIA). Programu hii inatarajiwa kuongeza ajira kwa vijana kufikia 

milioni tatu (3) na kuongeza ukuaji wa sekta ya kilimo hadi kufikia asilimia10 ifikapo 

mwaka 2030 (Ajenda 10/30).  

Kupitia BBT, Wizara inaratibu uanzishwaji wa mashamba makubwa ya pamoja (Block 

Farms) kwa ajili ya vijana. Mradi huu utatekelezwa nchi nzima na vijana wote wenye 

sifa watapata fursa ya kufanya kilimo biashara katika mnyororo wa thamani. Kwa 

kuanzia, Wizara imetambua mashamba yenye jumla ya ekari 162,492 katika Wilaya 

ya Chunya (Mbeya); Bahi na Chamwino (Dodoma); na Misenyi na Karagwe (Kagera); 

na Uvinza na Kasulu (Kigoma). 

Wizara inatangaza fursa za mafunzo ya kilimo biashara kwa awamu ya kwanza kwa 

vijana katika Kituo cha Mafunzo ya Kilimo Bihawana mkoani Dodoma. Mafunzo hayo 

yanatarajiwa kuanza tarehe 15 Februari 2023 ambapo vijana watapatiwa mafunzo 

kwa muda wa miezi mitatu. Baada ya mafunzo hayo, wahitimu watakabidhiwa 

mashamba kwa ajili ya kilimo kwa taratibu na masharti yatakayoainishwa 

Maombi  yote yatumwe kupitia kiunganishi cha https://bbt.kilimo.go.tz kuanzia leo 

tarehe 10 Januari, 2023. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 30 Januari 2023  

Sifa za vijana wanaotakiwa kuomba ni pamoja na:- 

i. Awe Mtanzania; 

ii. Awe na umri kati ya miaka 18 - 40;  

iii. Awe anapenda kufanya kilimo biashara; na 

iv. Awe anashiriki kwenye shughuli za kilimo. 
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