TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI ZA KUJITOLEA

Management and Development for Health (MDH) ni shirika lisilo la kiserikali ambalo lengo lake

kuu ni kuchangia na kushughulikia vipaumbele vya huduma za Afya kwa umma kwa ajili
wa jamii. Vipaumbele hivi ni pamoja na kuzuia kuenea kwa magonjwa ya kuambukiza

ya ustawi
kama vilc‘*l,

V\(U/UKIMWT, Kifua Kikuu na Malaria, kutekeleza huduma za Afya ya uzazi kwa wai(ina marna;
vijana na watoto wachanga, na kusimamia afua za lishe. Pia kutoa huduma za kuzuia magonjwa
yasio ya kuambukiza kama vile saratani ya mlango wa kizazi, shinikizo la juu la damu na elimu

kuhusu mtindo bora wa maisha, pamoja na uimarishaji wa mifumo ya Afya.

MDH inaamini na inafanya kazi kwa ushirikiano wa wadau wa maendeleo wa ndan'tlna nje ya!

nchi, Wizara ya Afya, Wizara ya Maendeleo ya Jamii, Jinsia, wenye Ulemavu, Wazee
Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), mashirika y4

mbalimbali, taasisi za kitaaluma na zisiszo za kitaaluma, washirika wa utekelezaji, asasi za kiraia,

mashirika ya kijamii, kidini na taasisi nyinginezo.

MDH kwa kushirikiana na Halmashauri za Mkoa wa Tabora na Hospitali za Rufaa inawakaribisha’

wananchi wenye vigezo kuomba nafasi zifuatazo za kazi za kyjitolea:

Nafasi za kazi:

1. Mteja Mtaalamu Idara ya Magonjwa ya Nje (OPD Expert Client)
- Halmashauri za:

Tabora MC nafasi 16
Nzega DC nafasi 14
Nzega TC nafasi 10
Igunga, DC nafasi 18
Kaliva DC nafasi 27
Urambo DC nafasi 8
Sikonge DC nafasi 8
Uyui DC nafasi 10
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Msimamizi: Msimamizi wa kituo (Site Supervisor)

Muhtasari wa Kazi:

a Watoto,
wafadhilil

Miteja mtaalam anatakiwa kutoa elimu ya Afya kuhusu upimaji wa V.V.U na huduma kinga dhidi |

\cupatiwa i

ya maambukizi mapya ya V.V.U,Kufanya uchunguzi wa kutambua watu wenye sifa ya
huduma za upimaji wa V. V.U na kuwaungaisha na huduma za Upimaji wa V.V.U

Majukumu ya Kazi:
Mteja mtaalam/mzocfu atapaswa kutoa ushauri nasaha juu ya maambukizi ya VVU kul
muongozo wa Wizara ya Afya na kwa kushirikiana na watoa huduma katika ngazi ya
kituo cha afya/zahanati:
i,  Kuhamasisha uchunguzi wa sifa za upimaji wa VVU wenye tija (optimized
initiated testing and counseling - (0PITC) modal na huduma kinga dhidi ya
ii.  maambukizi ya V.V.U

ingana na
hospitali/

provider-
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Vigezo: Elimu, uzoefu wa kazi na ustadi
Awe na sifa zifuatazo:

'1.
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2. Muclimishaji rika ngazi ya Jamii

" Halmashauri za:
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Msimamizi: Msimamizi wa kituo (Site Supervisor)

Kutoa huduma ya uunganishwaji na ufuatiliaji kulingana na muongozo wa extended

linkage case management (eLCM) modal.

Kuhakikisha zaidi ya asilimia 95 (>95%) ya wagenjwa na wasindikizaji j\wao wasio
fahamu hali zao za maambukizi wanaofika kituoni wanapatiwa huduma ya juchunguzi

wa awali kwa ajili ya kutambua hali zao za maambukizi ya VVU

Kuhakikisha wateja wote (100%) wenye sifa za upimaji wanapatiwa huduma ya

upimmaji ili kutambua hali zao za maambukizi
Kutoa ushauri nasaha kabla na baada ya kupima maambukizi ya VVU

Kushirikiana na kiongozi wa upimaji kituoni kuhakikisha wateja wote wenye majibu

chanya wanaunganishwa katika huduma ya ufuatiliaji (¢LCM)

Kusaidia wateja wapya kujua schemu mbalimbali za utoaji wa huduma mfano kipimo%l

cha CD4 na schemu ya kuchukulia dawa za ARV au Dawa Kinga.

Kuhakikisha ujazaji sahihi na timilifu wa vitabu na fomu zote za huduma ya upimaji -na@

ungwanishwaji. (HIV Screening register and ¢eLCM Master form)
Kuhakikisha ufuatiliaji sahihi wa mteja kulingana na mfumo wa huduma za |
uunganishwaji

'
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1pimaji na:

Kuhakikisha uandikishaji na utunzaji wa nyaraka zote za huduma ya upimaji na

uunganishwaji
Kutekeleza majukumu mengineyo kama atakavyoelekezwa na msimamizi wake

Amehitimu elimu ya shule ya msingi na anaweza kusoma, kuhesabu na kuandik

Anayeweza kujiweka wazi juu ya Hali yake ya Kuishi na V.V.U
Awe ni mfuasi mzuri wa dawa za kufubaza V.V.U

Umri usiozidi miaka Arobaini na tano (45)

Anaishi kwenye kata/kijiji kilichopo kituo anachoomba kujitolea
Uwezo wa kuwasiliana kwa ufasaha kwa lugha ya Kiswahili

Uwezo wa kutunza siri katika nyanja zote

Uthibitisho wa kuwa mteja mzoefu

Tabora MC nafasi 23
Nzega DC nafasi 10
Nzega TC nafasi 14
Igunga nafasi DC 31
Kaliua DC nafasi 36
Urambo DC nafasi 18
Sikonge DC nafasi 15
Uyui DC nafasi 34




Muhtasari wa kazi: .
Muelimisha rika ngazi ya jamii anajukumu la kutambua kuandaa vijiwe na kutoa elimu/hamasa
juu ya huduma za upimaji wa V.V.U na huduma kinga dhidi ya maambukizi ya V.V.lil kwa watu{
wote na ambao wako kwenye hatari zaidi ya kuambukizwa V.V.U '

Majukumu ya Kazi
i.  Utambuzi wa vijiwe/maeneo ya kutolea huduma kuomba ridhaa ya kutoa huduma kwa.
wamiliki mbalimbali kwenye Jamii.

ii. Kutoa elimu kwa wateja wa makundi maalumu na yaliyopewa kipaumbele kwenye jamii,
kuhusu kubadili tabia hatarishi, huduma ya dawa kinga na upimaji wa VVU.

iti. Kusaidia ufuasi mzuri wa dawa na ratiba za mahudhurio ya kliniki kwa wateja wa dawa|
~© kinga (PrEP). {

iv, Kuchukua na kutunza kumbukumbu, kuripoti na ufuatiliaji wa kila siku, kilajwiki, kila |

~ mwezi na robo mwaka.

-v.  Kuimarisha ufuasi sahihi wa dawa kwa kushirikiana na watumishi wa Afya katika
kuwafuatilia wagonjwa/wateja wanaoshindwa kuhudhuria kliniki kwa tarehe ¢
walizopangiwa.

“vi. Kuwa mfano bora kwa kutumia uzoefu wao kama watu wa makundi maalumu kwa .
kuwashauri wenzao kuishi kwa matumaini na kuwapa mbinu za kujikinga na maambukizi
mapya ya VVU,

vii.  Kushirikiana na wapimaji wa VVU kuandaa ripoti ya kila siku, wiki na mwezi. t

viii. Kusaidia wagonjwa wapya kufahamu maenco muhimu kituoni na kuboresha ufanisi wa
rufaa baina ya vitengo mbalimbali kituoni mfano kutoka kliniki ya wagonjwa wa x}jc (OPD)
kwenda kliniki ya tiba na matunzo (CTC), kliniki ya Afya ya uzazi na watoto (RCH) n.k.

ix. Kusaidia kuwaunganisha wateja wa makundi maalumu na huduma mbalimbalj zilizopo

katika vituo vya afya/jamii, hususani huduma za dawa kinga, ARVs, Uzazi wa mﬁ)ango nk |

X.- Kufanya majukumu mengine atakayopangiwa na msimazi wake.

Vigezo: Elimu, uzocfu wa kazi na ustadi
Awe na sifa zifuatazo
~i.  Amehitimu elimu ya shule ya msingi na anaweza kusoma, kuhesabu na kuandikaj
ii. Uzoefu wa mwaka mmoja (1) wa kufanya kazi ya uclimishaji rika ngazi ya jamii kwenye
maswala ya VVU.
ili.  Umri usiozidi miaka thelathini na tano (35)
iv.  Anaishi kwenye kata/kijiji anachoomba kujitolea.
v.  Uwezo wa kuwasiliana kwa ufasaha kwa Iugha ya Kiswabhili.
vi. Uwezo wa kutunza siri katika nyanja zote.

vii.  Utayari wa kufanya kazi nje ya masaa ya kawaida ya kazi.

Jinsi ya kutuma maombi ya nafasi za kazi:

Mwombaji katika nafasi yoyote kati ya zilizoainishwa hapo juu atatakiwa kuwasilisha
viambatanishi vifuatavyo:




3
]

Il

. 6.

Barua yao ya maombi ya kazi
Wasifu wake (Resume/Curricula Vitae - CV)

Nakala za vyeti vya elimu.
Uthibitisho wa kuwa mteja mzoefu
Nakala ya kitambuisho cha Taifa (NIDA) au kadi ya mpiga kura

~ Maombi yawasilishwe katika ofisi za halmashauri husika kabla ya tarche 15 Novemba, 2024.

Tahadhari: MDH haina mawakala wowote na HAITOZI ada yoyote kwa waombaji wa kazi.




