JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS - TAWALA ZA MIKOA NA
SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA

TAREHE: 01/10/2024

TANGAZO KWA UMMA KUHUSU MIKOPO INAYOTOLEWA KWA VIKUNDI VYA
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU

(Limetolewa kwa kuzingatia Kanuni ya 7 (1)

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora anatangaza uwepo wa fedha
kw'a ajili ya kuvikopesha vikundi vya wanawake, vijana na watu wenye ulemavu,
ambapo jumla ya Shilingi 1,426,581,816.40/= zimetengwa katika robo ya 3 ya
mwaka wa fedha 2024/2025 Hivyo, Vikundi vyenye sifa vinakaribishwa kuleta

rﬁao'mbi katika Ofisi za Kata zilizopo katika maeneo yenu.
Vikundi vinavyotakiwa kuomba mikopo vinapaswa kuwa na sifa zifuatazo: -

(i) Kikundi cha wanawake, vijana na watu wenye ulemavu kilichotambuliwa na

kupewa cheti cha utambuzi na halmashauri,

(i) - Kikundi kiwe kinachojishughulisha na shughuli za ujasiriamali mdogo au wa

kati au kikundi kinachotarajia kuanzisha shughuli za ujasiriamali,

(i) Kikundi cha wanawake na vijana kiwe na idadi ya wanakikundi kuanzia
watano (5) na kuendelea na kikundi cha watu wenye ulemavu kiwe na
wanakikundi wasiopungua wawili (2). Pia kwa kuzingatia kanuni ya 6a (1) mtu
mwenye ulemavu anaweza kuwa na sifa ya kupata mkopo kama kikundi cha

watu wenye ulemavu endapo timu ya menejimenti ya halmashauri itajiridhisha

‘Ofisi ya Mkurugenzi, Halmashauri ya Manispaa ya Tabora, 4 Barabara ya Kiwanja cha Ndege, S.L.P 174, 45182 Tbaora, Simu Na
+25526264315/ 6088, Nukushi +255262604835, Barua pepe: md(ataboramc.go.tz, Tovuti:www.taborame.go.tz




kuwa amekosa mtu mwingine mwenye ulemavu wa kuungana naye katika

eneo lake. Aidha sifa zingine zitafanana na sifa za vikundi vingine,

Kikundi kiwe na akaunti ya benki iliyofunguliwa kwa jina la kikundi kwa ajili ya

matumizi ya shughuli za kiujasiriamali; na

Wanakikundi lazima wawe ni raia wa Tanzania wasio na ajira rasmi, wenye
akili timamu na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na kuendelea. Aidha,
kikundi cha vijana kitapaswa kuwa na wanakikundi wenye umri kuanzia miaka
18 hadi 45.

Maombi yote yatumwe kupita mfumo wa kielekroniki (tembelea tovuti:

mikopohalmashauri.tamisemi.go.tz) ili kutambuliwa na kuomba mkopo au

wasiliana na afisa maendeleo ya jamii wa kata husika au mtendaji wa kata husika.

Kikundi kinachoomba mkopo kinapaswa kuwa na viambatisho vifuatavyo;

Barua ya kikundi ya kuomba mkopo iliyopitishwa na afisa mtendaji wa
Muhtasari wa kikundi wa kuomba mkopo,

Andiko rahisi la mradi unacombewa mkopo kwa kuzingatia fomu iliyo ndani ya
mfumo

Taarifa ya akaunti ya benki.

Mwisho wa kuwasilisha maombi ni tarehe 31 mwezi 10 mwaka 2024

Tangazo hili limetolewa na: -

OFISI YA MKURUGENZI WA MANISPAA

TABORA
MKURUGEN7" Vi maNISPAA
S. L. P 74

%ee.. [ABORA

Ofisi ya Mkurugenzi, Halmashauri ya Manispaa ya Tabora, 4 Barabara ya Kiwanja cha Ndege, S.L.P 174, 45182 Tbaora, Simu Na

+25526264315/6088, Nukushi +255262604835, Barua pepe: md(taborame.go.tz, Tovuti:www.taborame.go.tz




