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MUETASARI WA MKUTANO WA BARAZA LA MADIWANI WA KAWAIDA
ROBO YA PILI OKTOBA - DESEMBA 2016 ULIOFANYIKA KWA SIKU MBILI
TAREHE 27/2/2017 NA 28/2/2017 KWENYE UKUMBI WA MANISPAA TABORA
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= ¥ WALIOHUDHURIA

1. Mhe. Leopold C. Ulaya
2. “ Hadija Nkumba
3. “ Kananda P, Nathaniel
4. “ Kapela R. Shabani
5. “ Kapemba H. Kapungu
6. “ Juma A. Makala
7. Yahaya Bakari Mhamali
8. ° G.D. Remtullah
9. Pili Mavumbi Ally
10. Mhe. Hawa Mwaifunga
11.  ”~ Yasini Mussa Kushoka
12, ~ Jumanne N. Simende

R < R George F. Mpepo
14. ~ Martin M. Daniel
15. “ E.L. Ndelemba
16. ” Rehema S. Kabata
17. “ Alphonce Shushi Kulwa
18. “ Zinduna S. Kisamba
19. Rhoda John Madaha
20, “ Gasham W. Mkopi
21, " Matama Y. Mwamba
22, “ Chota C. Lukuiza
23.  ” Mapande M. Swalehe
24, “ Kitumbo Y. Hamisi
25, “ Selemani ]. Maganga
26, ~ Cornel N. Ng'wandu
27. “ Waziri A. Mlenda
28. Kasimu R. Kayuga
29 Adamu I. Kalonga
30 Joneveva Bitakwa
I G Blandina J. Muyu
32 Mlingilili S. Mrisho
33 ¢ Msabaha 1. Marijani
34 7 Kessy S. Abdulrahaman
3B Rose C. Kilimba
36 Kapeziwa M. Fundikira
37 Tausi Masoud Selemani
38 Hamida Omary Ally
39 “ Toja K. Ludete
40 “ Salum M. Lugembe
41 Bw.  Bosco O. Ndunguru

WASIOHUDHURIA:

Mhe. Emmanuel Mwakasaka

Mstahiki Meya
Naibu Meya
Kata ya Mbugani
Kata ya Isevya
Kata ya Kitete

Kata ya Ifucha

Kata ya Mtendeni
Kata ya Kanyenye
Viti Maalum
Mbunge viti maalum
Kata ya Misha,

Kata ya Kalunde
Kata ya Ng’'ambo
Kata ya Mwinyi
Kata ya Tumbi

Kata ya Chemchem
Kata ya Itonjanda
Kata ya T/reli

Viti Maalum

Kata ya Itetemia

Viti Maalum

Kata ya Kakola

Kata ya Kiloleni
Kata ya Cheyo

Kata ya Ndevelwa
Kata ya Malolo

Kata ya Ipuli

Kata ya Ntalikwa
Kata ya Kabila

Viti Maalum

Viti maalum

Kata ya Mapambano
Kata ya K/ Chekundu
Kata ya Gongoni
Viti Maalum

Viti Maalum

Viti maalum

Viti maalum

Vit Maalum

Kata ya Ikomwa

Mkurugenzi wa Manispaa

Mbunge Tabora Mjini ~kwa taarifa

1

Mwenyekiti
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
Mjumbe
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" : Mhe. Munde A, Tambwe
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WATAALAMU WALIOHUDHURIA:
Bibi Novelle Mwdmlenga .
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 Abbas Mwangosi

“ R.Mashele

“ W. Subuya

Bw. Ditrick Mwinuka
Bw. Nasibu Rukeha
Bi Aziza Mgeta

Bw. Mathias Lukala
Bw. Thomas Fue

Bw. Jonas Kilave

Bw. Josephat Brown
“ Josephati Lema

Bi. Theodora Chuwa
“Bw. Msekwa Mbelwa
“  G.A. Mwakalukwa
BibiVioleth Malata
Bw. L.Sospeter

“ Sitta Ndamayape

“ Fadhili Chacha

“W. Mpangala

Bibi Aziza Mugeta

Bw. W. Kente

“ Asajile Mwandiga
Shida Philimon
Oscar Lutambi

WATENDAJI WA KATA:

Bw. Reginald Lyimo
Bw. Gregory Mpena
Bw. Faida Maturino
Rehema Midello

Bw. Azory Kamwela
Bw. Robert Fashaho
Bw. Abdallah Ng’'ondi
Bw.Elias Mvano

Bi E. Gembe

Bi. Kalunde Omari

Bibi. Veneranda Michael
Bw. Godfrey Schalula

Bw. Ramadhani Matandula
Bw. Paulo Suwi

Bw. ].5 Mbuguma

Bw. Hamis Mlyolyo

Bw. Salumu Kambi

Bw. Hamisi Kasonta

£

Mbunge -Viti maalum -kwa Taarifa
- Mbunge viti maalum - kwa Taarifa

K/Mkuu wa Idara ya Utumishi na Utawala Manispaa
Mweka Hazina Manispaa
Kaimu Afisa Biashara Manispaa
Kaimu Afisa Nyuki Manispaa
Kaimu Afisa Kilimo, mifugo na Ushirika Manispaa
Katibu Tarafa Kusini
CHAC
Kaimu Afisa Ugavi Manispaa
Afisa elimu msingi Manispaa
Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii Manispaa
Katibu Tarafa Kusini
Mkuu wa Kitengo cha Ukaguzi wa ndani Manispaa
Mwanasheria
Afisa Habari na Mawasiliano
Afisa Mipangomiji Manispaa
Kaimu Afisa mifugo Manispaa
Mhandisi ujenzi Manispaa
Afisa Elimu Manispaa (S5)
Mratibu TASAF
Afisa mazingira Manispaa

Kaimu CHAC
Mhasibu wa Mapato

Mhasibu wa matumizi

Kaimu Mhandisi maji

Kaimu Afisa Afya
Mtendaji Kata Itetemia
Mtendaji Kata Ntalikwa
Mtendaji Kata Kanyenye
Mtendaji Kata Mtendeni
Mtendaji Kata Cheyo
Mtendaji Kata Kakola
Kaimu Mtendaji Kata Kalunde
Mtendaji Kata Mapambano
Mtendaji Kata Uyui
Kaimu Mtendaji Kata Mbugani
Mtendaji Kata Mpela
Mtendaji Kata K/ Chekundu
Mtendaji Kata Isevya
Kaimu Mtendaji Misha
Mtendaji Kata Kitete
Mtendaji Kata Itonjanda
Mtendaji Kata Chemchem
Mtendaji Kata Ndevelwa
2
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20 Bw.Mohamed Mussa - Mtendaji Kata - Malolo
. 21 - Bw. Yoel Mbwambo - Mtendaji Kata - Kiloleni
22 Bw. Nobert Mwambagi - K/Mtendaji Kata - Tumbi
23, Bw. Abbas Barunguza - Kaimu Mtendaji Kata : Ikomwa
24’ Bi. Ashura Hussein - Kaimu Mtendaji Kata - Gongoni
25 Bw. Daudi Mussa - Kaimu Mtendaji - Kabila
26  Bi.Habiba S. Bandula - Kaimu Mtendaji - Ipuli
27 Bi. Neema Bugemwe - Kaimu Mtendaji - Ng'ambo
28 Bi Chiku Bunduki - Kaimu Mtendaji - Mwinyi
29 Bw. Paulo Kasembo - Kaimu Mtendaji Kata - T/Reli
WALIOKARIBISHWA:
. Bw. Henry Mwakyusa - TAKUKURU Mkoa
Bibi Bahati Kizee - Kny: Afisa Usalama Wilaya
Bw. Phillemon Mwaituka - Kny Mkuu wa Polisi Wilaya
VYAMA VYA SIASA
Rashid Ramadhani - Mwenyekiti CCM (W)
Hanati Msabaha - Katibu wa CCM (W)
Kapasha H. Kapasha - Katibu CUF Wilaya
Mirambo Kamili - Mwenyekiti CUF (W)
Msabaha EK - Katibu CHADEMA (W)
Omari Mtwale - Mwenyekiti CHADEMA (W)
KATIBU WA WABUNGE:
1. Mussa Mdaki - Katibu wa Mbunge CCM
2. Kwandu Mpanduzi - Katibu wa Mbunge CHADEMA
WAANDISHI WA HABARI :
1. Hastin Luimba Tanzania Daima
2. Saada Mohamed Majira
3.  Amina Gomba Clouds
4. Samwel Malle V.O.TFM
5. Vivian Pyuzya C.GFM
6. Odale Rwimo Mtanzania
7.  Amisa Mussa Uhuru FM Radic
8  Nicolas Kagussa Tabora Star TV
FUNDI MITAMBO
Mbogoshi Ndebile - Fundi umeme
SEKRETARIET:
1.].5. Mabala - Mwandishi wa Mikutano H/ Manispaa Tabora.
2.Hussein Luziga - Mwandishi wa Mikutano H/ Manispaa Tabora.




-

i
s

3

|

M[;I,-lIT: NA. MBM 4/2016/2017/1 - KUFUNGUA MKUTANO:

Awali ya yote Katibu alilifahamisha baraza la madiwani kwamba Mkutano huu
umefanyika mwezi februari 2017 kutokana na mwezi Januari 2016 kulikuwepo na vikao
vya bajeti katika®Halmashauri yetu, Hivyo ililazimika baraza hili lisogezwe mbele
mpaka kipindi. Vilevile Katibu alitumia nafasi hiyo kuwaomba wajumbe, wataalamu
na waalikwa wote kujitambulisha.

Baada ya utangulizi huo alimkaribisha Mwenyekiti kufungua Mkutano, ambapo
alifungua saa 4.17 asubuhi kwa kueleza kuwa Mkutano huu ni wa kawaida wa robo ya
pili ambapo unapokea taarifa za utekelezaji za mwezi Oktoba - Desemba 2016. Alisema
Mkutano huu utafanyika kwa siku mbili tarehe 27/2/2017 na 28/2,/2017.

. MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/2 - KUTHIBITISHA AGENDA ZA MKUTANO

Wajumbe walipokea na kuridhia agenda zote zijadiliwe kama zinavyoonekana hapa
chini:-

AGENDA ZA TAREHE 27/2/2017 SIKU YA KWANZA (1)

1. Kufungua Mkutano

2. Kuthibitisha agenda za Mkutano

3. Maswali ya papo kwa papo kwa Mstahiki Meya/Mkurugenzi toka kwa
wajumbe wa Baraza la Madiwani

4. Kujadili taarifa za utekelezaji za Kata robo ya pili Oktoba _ Desemba 2016/2017

5. Taarifa ya kamati ndogo ya uchunguzi wa utekelezaji wa shughuli za miradi ya
benki ya Dunia (ULGSP) katika Halmashauri ya Manispaa Tabora

6. Kuahirisha Baraza la Madiwani siku ya kwanza.

AGENDA ZA TAREHE 28/2/2017 SIKU YA PILI (2)
7.Kusoma na kuthibitisha muhtasari wa Baraza la Madiwani lililofanyika tarehe
11/11/2016 na 12/11/2016
8.yatokanayo na muhtasari wa tarehe 11/11/206 na 12/11/2016
9.Taarifa ya mapato na matumizi kuishia mwezi Desemba 2016
10.Taarifa ya Mkaguzi wa ndani robo ya pili Oktoba - Desemba 2016
11.Kupokea na kujadili mihtasari ya kamati za kudumu
(i)Kamati ya Ukimwi wa tarehe 28/10/2016
(ii)Kamati ya Mipango Miji na Mazingira wa tarehe 31/10/2016
(iif)Kamati ya Uchumi,Elimu na Afya wa tarehe 01/11/2016
(iv)Kamati ya fedha na Utawala wa tarehe 02/11/2016,29/11/2016 na
13/01/2017

12. Kupokea na kupitisha maazimio ya Kamati za Kudumu
(i)Kamati ya Ukimwi ya tarehe 13.2.2017
(if)Kamati ya Mipango Miji na Mazingira ya tarehe 14/2/2017
(iii)Kamati ya Uchumi,Elimu na Afya ya tarehe 20/2/2017
(iv)Kamati ya Fedha na Utawala ya tarehe 18/02/2017
13.Kufunga Mkutano




. ‘MUE'}IT: NA. MBM 4/2016/2017/3 - MASWALI YA PAPO KWA PAFPO KWA
* MSTAHIKI MEYA/MKURUGENZI TOKA KWA WAJUMBE WA BARAZA LA
. MADIWANI
. Tliatolewa taarifa kwamba kuna Mhe. Diwani mmoja alikuwa amejiandikisha kwenye

. ¥ rejista kwa ajili ya kumuuliza Mkurugenzi maswali ya papo, kwa papo Mhe. Huyo ni

Kessy Abdulrahmani toka Kata ya Gongoni.

HOJA ALIZOTOA KWENDA KWA MKURUGENZI NI KAMA IFUATAVYQO:-

HOJANA1

Mhe. Kessy Abdulrahman - alitaka kufahamishwa kwamba ni lini sehemu ya biashara

na masoko itakagua maduka yote ya biashara ili kubaini wafanyabiashara wenye leseni

moja wanachanganya biashara nyingine ndani ya maduka yao mfano leseni ya duka la
- kawaida kuwa na vinywaji vikali,bia n.k

Jibu - Mkurugenzi Manispaa alipokea hoja hii kwa ajili ya kuifanyia kazi na
utekelezaji utawasilishwa baraza lijalo.

HOJA.NA 2
watapewa bendera ili kuwatambulisha kwa wananchi mbalimbali, Pia alitaka kujua
waheshimiwa madiwani wataandaliwa vitambulisho vyao lini?

Jibu -Mkurugenzi Manispaa alipokea hoja hii na kujibu kuwa suala Ia wenyeviti wa
suala la wahe. Madiwani kuandaliwa vitambulisho alilichukua kwa ajili ya kulifanyia
kazi

MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/4 KUJADILI TAARIFA ZA UTEKELEZAJI ZA KATA
ROBO YA PILI OKTOBA - DESEMBA 2016/2017

Wajumbe walipokea na kujadili taarifa za utekelezaji za Kata 28 ambapo walizipokea
na kuzipitisha, Aidha kata moja (1) ya Uyui taarifa yake haikujadiliwa na baraza la
madiwani kwa kuwa haikupitia kamati ya maendeleo ya Kata (WDC) na pia haikuwa
imesainiwa na Mwenyekiti wa kamati ya maendeleo ya Kata ya Uyui ambaye
alilifahamisha Baraza la Madiwani lisiijadili mpaka itakapopitia kamati ya maendeleo
ya Kata.

Hivyo kutokana na hali hiyo Mhe. Diwani wa Kata ya Uyui aliliomba baraza liridhie
yafanyike mabadiliko ya mtendaji wa kata aliyepo sasa na apelekwe mtendaji wa kata
mwingine kutokana na aliyepo sasa Bi Imakulata Gembe kutokuonekana Ofisini mara
nyingi kitu kinachosababisha Ofisi kutokutoa huduma ipasavyo kwa wananchi.

Majibu ya Mkurugenzi Manispaa
Alipokea suala hilo na kuahidi kulifanyia kazi
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MASAHIHISHO/NYONGEZA ZILIZOFANYIKA KWENYE TAARIFA ZA
- UTEKELEZAJI KATA
Mashihisho au nyongeza katika taarifa hizi yalifanyika kama ifatavyo:-

! (1)Kata ya Mtenideni-Sentensi iliyokuwa inasomeka ujenzi wa zahanati kata ya

o

mtendeni umekamilika kwa asilimia 90,ilisahihishwa na kusomeka msingi wa zahanati
kata ya mtendeni umekamilika kwa asilimia 90

(2)Kata ya Mwinyi
(i)Eneo la vijana ambalo lipo mwisho wa barabara ya lami liwekewe vibao vya
kuzuia uendelezaji wa kuzika ili liendelee kubaki salama kwa ajili ya matumizi
sahihi yaliyotengwa ikiwa ni pamoja na kuzuia wale wanaolima eneo
lile,wasiendelee kulima

(ii)Kiwanja ambacho kimetengwa katika kata ya mwinyi kwa ajili ya ujenzi wa
shule na bado hakijalipiwa fidia kwa mhusika ilipwe haraka ili kikabidhiwe
katani na ujenzi wa shule mpya uanze maana tayari wananchi wanahitaji
kuanza ujenzi huo,ukizingatia shule ya msingi Ally Hassani Mwinyi imegawa
nywa na kuwa shule mbili katika shule moja

(3)Kata ya Gongoni- Walimpongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa
vita aliyoianzisha ya madawa ya kulevya

MSISITIZO
Mkurugenzi Manispaa aliwasisitiza wajumbe kwamba taarifa zinapowasilishwa wawe
wanazijadili kwa kina kwa kuchangia maoni mbali mbali badala ya kuzipitisha kwani

zina mambo mengi mazuri yanayohitaji kujadiliwa kwa kina na wajumbe.
MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/5 TAARIFA YA KAMATI NDOGO YA

UCHUNGUZI WA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA MRADI WA BENKI YA
DUNIA (ULGSP) KATIKA HALMASHAURI YA MANISPAA TABORA ILI
KUBAINI NI NINI KILICHOSABABISHA MRADI HUO KUCHELEWA KUANZA
KUTEKELEZWA

Kabla ya kuanza kujadili agenda hii Mstahiki Meya aliwaomba Wajumbe wajigeuze
kama Kamati ya Halmashauri kwa mujibu wa Kanuni za 37 ya Kanuni za Kudumu za
Halmashauri ya Manispaa ya Tabora za mwaka 2014 ili waweze kujadili agenda hii.
Aidha aliwaomba washiriki wote wasio wajumbe watoke nje isipokuwa Wakuu wa
Idara ndio wabaki ili washiriki kuijadili agenda hii kwa kina na kuitolea maamuzi.

Baada ya Waalikwa kutoka nje ya Ukumbi wa Mkutano, Mstahiki Meya alimkaribisha
Mwenyekiti wa Kamati ya Uchunguzi ili aweze kuwasilisha taarifa hiyo mbele ya
Wajumbe wa Baraza la Madiwani.

Mwenyekiti alieleza kuwa Kamati ilipokea hadidu za rejea ambazo ziliainishwa
kwenye barua ya uteuzi kama ifuatavyo:-



b
(i) Kamati ndogo ya Uchunguzi ipitie taarifa na vielelezo mbalimbali kutoka

Idara husika kwa kumuomba Mkuu wa Idara/Kitengo kwa maandishi.

(ii) Kamati nddgo inayo haki ya kumhoji mtumishi yeyote kutoka Idara/Kitengo
chochote kupata taarifa mbalimbali

(iif) Mtumishi anaruhusiwa kuwasilisha vielelezo mbalimbali kuhusu utekelezaji wa
shughuli za miradi ya ULGSP

(iv) Kamati ndogo ya uchunguzi inapomhoji Mtumishi/Mhusika yawepo
maandishi kuhusu maelezo aliyotoa na asaini kama yapo sahihi

(v) kamati iandike/ichukue orodha ya viambatanisho vya utetezi/maelezo
yaliyotolewa

Aidha Mwenyekiti wa Kamati alieleza namna umbile la taarifa ya uchunguzi
itakavyokuwa kwamba itakuwa na :-

¢  Utangulizi

Hadidu rejea

Maelezo ya ushahidi wa matukio halisi au masuala yaliyotokea au kuwepo

o maoni na mapendekezo ya kamati ndogo kuhusu utekelezaji wa miradi ya
ULGSP

* Mazingira yote yaliyosababisha kamati ndogo itoe mapendekezo yake kuhusu
kuchelewa kuanza utekelezaji/kutotekelezwa kwa miradi ya ULGSP kwa
wakati

e Vielelezo mbalimbali kuhusiana na mradi wa ULGSP

e  Watumishi waliohusika kwa namna moja au nyingine katika ucheleshwaji
wa miradi na uthibitisho

e  hali halisi ya fedha zilizopo

. Mapendekezo ya Miradi

. taarifa iandaliwe kwa siri
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" . Vilevile taarifa hiyo itaonyesha yafuatayo:-

() MPANGO KAZI WA SHUGHULI ZA MRADI WA BENKI YA DUNIA
Kupitia mpango kazi wa shughuli zote za miradi ya ULGSP
(iiy MAPOKEZI YA FEDHA ZA ULGSP

Kupitia mapokezi ya fedha za mradi wa ULGSP kuanzia mwaka 2012/2013,
2013/2014, 2014,/2015, 2015/2016 na vithibitisho vya mapokezi ya fedha hizo
na kuanza kutumika

(iii) UTEKELEZAJI WA MATUMIZI YA FEDHA ZA ULGSP
e Kupitia taarifa za utekelezaji wa fedha za ULGSP
e Kupitia mchakato wa manunuzi kwa kila shughuli iliyotekelezwa

¢ Kupitia maombi ya vibali kutoka Taasisi mbalimbali ili kujiridhisha

- muda uliotumika tangu kuombwa kwa kibali husika hadi kutoka , pia

kubaini taasisi iliyochelewesha maombi ya kibali cha kutekeleza shughuli
hizo.

(iv) HATUA ZA HARAKA ZILIZOCHUKULIWA
Hatua za haraka zilizochukuliwa baada ya ucheleweshaji wa vibali

(v) KUBAINI WAHUSIKA WOTE WALIOSABABISHA KUCHELEWESHA
KWA UKAMILISHAJI WA MIRADI HII

(vi) KUBAINI FEDHA ZILIZOPO MPAKA SASA NA KUTOA
MAPENDEKEZO KWENYE BARAZA LA MADIWANI KUONYESHA NI
MRADI GANI UTEKELEZWE KATIKA -AWAMU YA PILI

(vii) REJEA MBALIMBALI
1. Mwongozo wa mradi wa ULGSP
2. Mpangokazi wa shughuli za ULGSP
3. Taarifa za utekelezaji wa shughuli za ULGSP
4. Bank statements kutoka akaunti ya mradi wa ULGSP
5. Risiti ya mapokezi ya fedha za ULGSP

6. Mikataba mbalimbali



7. Vielelezo mbalimbali/ barua Halmashauri ilikuwa inawasiliana na

taasisi mbalimbali
8. Bajeti ya mradi
9. Mihtasari kuanzia mradi ulipoanza
Mwenyekiti alitaja kamati ndogo iliyofanya kazi kwamba ilihusisha wafuatao:-

1. Mhe. Alphonce Shushi Kulwa —. Mwenyekiti
2. Bw.Immanuel S. Dyelu - Katibu
3. Mhe. Salum M. Lugembe - Mjumbe
4. Mhe.Hamida Omar Ally - Mjumbe
5. Mjumbe huyu alitakiwa kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Tabora

Aidha Mwenyekiti alitoa maelezo ya kina kwamba jumla ya nyaraka 44 kutoka Idara
za fedha , MipangoMji, Utumishi na Utawala, Kitengo cha Ugavi, Mipango, Ujenzi na
Usafi wa Mazingira zimepitiwa na kamati hii ambapo nyaraka hizo ni kama
zifuatazo:- Mihtasari ya Baraza la Madiwani na Kamati ya Fedha na Uongozi, taarifa za
kibenki (Benki Statement) kuanzia mwaka 2014/2015 hadi 2016/2017, taarifa ya
utekelezaji wa mradi, Mpango kazi wa miaka 5 ya utekelezaji wa mradi, mwongozo wa
mradi, mpango wa manunuzi wa mwaka 2015/2016 na 2016/2017, majalada ya
Mikataba mbalimbali ya miradi, Ripoti za tathimini za tenda mbalimbali, Vitabu vya
Bajeti, majalada ya vocha za mradi na majalada yaliyokuwa yakifanya mawasiliano na
Taasisi mbalimbali kama vile Baraza la Hifadhi ya Mazingira ( NEMC) na Ofisi ya
Waziri Mkuu.

Baada ya kupitia nyaraka hizo kamati imebaini mambo mengi juu ya utekelezaji wa
mradi huo ambayo yataelezwa kwenye taarifa hii. Pamoja na hilo pia Kamati ilipata
muda wa kutembelea Kata 13 za Mjini ili kubaini matumizi ya fedha za kujenga
uwezo na kutambulisha mradi huu ngazi ya Kata. Taarifa kwa kirefu itatolewa
kwenye taarifa hii.

“"Sambamba na hilo kamati ilifanya mahojiano ya ana kwa ana na Mstahiki Meya wa
Manispaa , Mkurugenzi wa Manispaa, Wakuu wa Idara za Mazingira , Mwanasheria ,
Mbhandisi, Afisa Mipango Mij, Mkaguzi wa Ndani, Mchumi, Mweka Hazina, Afisa
Utumishi na Afisa Manunuzi. Baada ya kuhojiana na Wakuu wa Idara, Kamati iliona
kuwa bado inahitaji kujiridhisha zaidi na kuomba nyaraka za ziada na wahojiwa wa
ziada walio chini ya Wakuu wa Idara za Manunuzi, Mhandisi na Utumishi na
Utawala.
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Kamati imejiridhisha katika maenec mbalimbali ya utekelezaji wa mradi huu na
* kubaini kipi na nani aliyechangia kuchelewesha utekelezaji wa mradi huu pia kamati

. imebaini ubadhilifu wa matumizi ya fedha hizi ambao utatolewa ufafanuzi wa kina

L4

katika taarifa hii.

Sambamba na hili, pia kamati imebaini baadhi ya miradi ambayo imetekelezwa kwa
wakati na kutokuwa na changamoto yoyote yenye madhara kwa mradi na Manispaa
kwa ujumla.

Baada ya Kamati kupitia nyaraka zilizowasilishwa pia imebaini fedha zilizopokelewa
na zilizotumika kuanzia mwaka 2014/2015 hadi mwaka 2016/2017 na imetoa

- mapendekezo yake juu ya utekelezaji wa miradi hii hadi kukamilika kwake.

Mwenyekiti alionyesha uchambuzi wa namna hadidu za rejea zilizofanyiwa kazi
pamoja na Wataalamu walichojiwa yakiwepo maelezo ya kila mtaalamu aliyehojiwa
ambayo yalikua yamesainiwa na Wataalamu kukiri kwamba hayo ni maelezo yao
sahihi

Vile vile kamati ilitoa ushauri kwenye Baraza la Madiwani kuhusiana na vipengele
vyote muhimu ilivyokua imevifanyia kazi

Kamati pia ilibainisha wahusika wote waliosababisha kuchelewa kwa ukamilishaji wa
miradi hii kama ifuatavyo

i.  Mhandisi wa Ujenzi Manispaa Tabora

ii. Afisa Manunuzi wa Manispaa ya Tabora
iti. Mkurugenzi wa Manispaa ya Tabora
iv.  Mstahiki Meya wa Manispaa ya Tabora

Kamati ilipendekeza Mradi unaotakiwa kutekelezwa katika awamu ya pili uwe ni
mradi wa ujenzi wa soko la kisasa kutokana na Halmashauri kubaki na shs
8,997,104,844.04

Vile vile kamati ilipendekeza kufanyika kwa mafunzo ya Wahe Madiwani na
Wataalamu juu ya kanuni na sheria mbalimbali za utekelezaji wa majukumu ya kila
stku kwa muda wa siku 14(kumi na nne) kwa gharama ya Tshs 96,090,000/=
(Millioni Tisini na sita na tisini elfu)

Baada ya taarifa hii kuwasilishwa na Mwenyekiti wa Kamati, Mstahiki Meya
aliwakaribisha Wajumbe kuijjadili taarifa hii kwa kina ukurasa kwa ukurasa ili
hatimaye waweze kuitolea maamuzi. Aidha Mstahiki Meya aliishauri Kamati ya
Halmashauri kwamba kabla ya kuanza kuchangia Wataalamu waliohojiwa na Kamati
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ya Uchunguzi waulizwe ili wakiri kama kweli maelezo yaliyotolewa na kamati yapo

2 sahihi.

+* Waliohojiwa walikua kama ifuatavyo:-
1.MSTAHIKI MEYA (Mhe. L.C. Ulaya) Uk. wa 29

Alieleza kwamba maelezo aliyotoa kwenye kamati ya uchunguzi ni kama yalivyo
kwenye jedwali Na. 2 katika ukurasa wa nane (8) wa “TAARIFA YA KAMATI
NDOGO YA UCHUNGUZI WA UTEKELEZAJI WA SHUGHULI ZA MRADI WA
BENKI YA DUNIA (ULGSP) KATIKA HALMASHAURI YA MANISPAA YA
TABORA,” Kwamba siyo kweli kuwa kikao cha Kamati ya Fedha na Uongozi cha
" tarehe 29.04.2016 kiliazimia barabara ya Hill itolewe na isomeke barabara ya Rehani.
Tatizo hilo kama lipo huenda lilikuwa ni kosa la uchapaji (Typing error) tu. Kwa
kuthibitisha usemi huo, Mstahiki Meya aliikabidhi Kamati ya Uchunguzi Muhtasari
" ii-wa kikao cha kamati ya Fedha wa tarehe 13 .01.2017 unaothibitisha kuwa barabara
hiyo ya Hill ipo na wala haikuondolewa na Kamati ya Fedha katika kikao chake cha
tarehe 29.4.2016

Aidha, Mstahiki Meya alishtushwa na taarifa hiyo kuonekana tena ukurasa wa 29
kwenye maelezo ya namba 3 ya TAARIFA HIYO YA KAMATI YA UCHUNGUZI,
ikishutumu Kamati ya Fedha kwamba katika kikao chake cha 29.4.2016 iliazimia
barabara ya Hill itolewe na isomeke barabara ya Rehani. Kamati ya Halmashauri
ililiona jambo hili kuwa ni la kipotoshaji. Hivyo Kamati ya Halmashauri ya Manispaa
ya Tabora ikaona kwamba Kamati ya Uchunguzi imetoa taarifa ambayo haina
ukweli wowote, bali upotoshaji.

() MKURUGENZI MANISPAA-UK 8. ( Bw. Bosco O. Ndunguru)

Alisema kuhusu hoja aliyoulizwa kuhusu mkataba wa PUMA Logistics kwamba alijibu
nitafuatilia. Lakini hakuridhika na maelezo yaliyokuwepo katika taarifa kwa kuwa
mkataba huo ulipofuatiliwa ulikuwa umesainiwa na Mkurugenzi Sipora .J. Liana,
kwa thamani ya Tshs 442,000,000/= Mkurugenzi alishangaa kuijkuta Kamati ina
Mkataba ambao haujasainiwa ukiwa na thamani Tshs 429,380,000/=. Hivyo maelezo
yaliyotolewa kwenye taarifa ya Kamati ya Uchunguzi siyo sahihi aliomba masahihisho
aliyoyatoa yafanyike. ’

Mkurugenzi vilevile alisema maelezo yaliyotolewa na Wasaidizi “Subordinates”wa
Wakuu wa Idara yasingeandikwa badala yake yatumike maelezo yaliyotolewa na
Wakuu wa Idara na vitengo.
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Alisisitiza pia kwamba katika taarifa hiyo Kamati ilitakiwa kuonyesha ni Wataalamu

< gani wanatakiwa wachukuliwe hatua (kwa majina na vyeo vyao), kitu ambacho Kamati

"5 hiyo ya Uchunguzi haikufanya.

-

Mkurugenzi aliitaja Miradi iliyokuwa inatakiwa kuzungumziwa kwenye taarifa hiyo
ni ujenzi wa soko la kisasa, Barabara na ujenzi wa stendi mpya. Aidha kuhusu
ununuzi wa greda na gari la kubeba taka ngumu pamoja kontena zake alisema tayari
mitambo hiyo ilishanunuliwa na hivyo kuwepo kwake katika taarifa hiyo siyo sababu
ya kuchelewesha mradi.

(3)MATHIASI LUKALA- Kaimu Afisa manunuzi alikiri maelezo yake yapo sahihi.

" (4 MWANASHERIA-(Theodora Chuwa) - Alikiri maelezo yake yapo sahihi

(5)AFISA MPANGO MIJI - (Bw. G.A. Mwakalukwa) Alikiri maelezo yake yapo sahihi
(6)MWEKA HAZINA - ( Bw. Abbas Mwangosi) Alikiri maelezo yake yapo sahihi
(7YMKAGUZI WA NDANI - (Bw. Josephat Lema) Alikiri maelezo yake yapo sahihi
(MCHUMI MANISPAA - (Bw. Johanes Kilonzo)Alikiri maelezo yake yapo sahihi
(9)AFISA UTUMISHI - (Bibi Getruda Gisema) Hakuwepo kikaoni
(10)MHANDISI UJENZI ~ ( Eng . leonidas Sospeter) Hakuwepo kikaoni

(11)DEO MANAE - Mhandisi Hakuwepo kikaoni

(12)STEVEN WARIOBA - (Ujenzi barabara)Alikiri maelezo yake yapo sahihi
(13)GAITANI MKENGE - (Fundi Mkuu) Alikiri maelezo yake yapo sahihi
(14)AFISA UGAVI - (D. G'holombi) Hakuwepo kikaoni

(15)TULIZO KISUMO ~(Afisa utumishi) Hakuwepo kikaoni

UK 16 -Neno ubadhilifu litoke katika ukurasa huo kwenye eneo la Mkaguzi wa
Ndani.

UK 18 - Chuo cha Uhazili isomeke Chuo cha Utumishi wa Umma katika ukurasa huu.

UK 29 - Kwenye maelezo namba 2 juu, sentensi isomeke kwamba Barabara za
Lwanzari (0.34Km) na Rufita (0.63Km) hazijatolewa kwenye mpango na kupelekwa
Tuwatugawe na Salmini.Taarifa iliyotolewa na Kamati ni upotoshaji kwani
haikuyjiridhisha na usahihi wa taarifa ambazo zipo katika Idara ya Ujenzi.

12



-

-

]

)

" . Fedha Tshs 10,066,684,547.95 katika( ukurasa huu zisomeke 10,066,692,547.95 ndio

takwimu sahihi ya fedha hizi

UKURASA WA (40 - 41) Mstahiki Meya Asihusishwe na tuhuma yoyote kwa kuwa

-yeye hahusiki kuruhusu greda kufanya kazi pamoja na kutokusimamia tenda ya

ununuzi wa gari moja na kontena 20 kutokana na upungufu wa vifaa vyenye thamani
ya Tshs 2,493,340/ = kwani kazi hiyo siyo yake bali ni ya Mkurugenzi kwa kuwa huo
ni utendaji. Pia kutoisimamia Halmashauri vizuri na kuiingizia hasara ya Tshs
335,920,000/= kwa kutomkata mzabuni gharama za usumbufu (liquidated Damage
0.20%). Hii siyo sahihi kwa sababu haiwezekani gari na kontena 20 linunuliwe Tshs
442,000,000/ = halafu ikatwe “ Liquidated damages” kiasi cha Tshs 335,920,000/= hapo

" mzabuni atakuwa amefanya biashara gani? Aidha suala la kukata “liquidated

damages” nila na hivyo halimhusu Mstahiki Meya. Mstahiki Meya asihusishwe na
suala la kushindwa kusimamia kikamilifu majukumu yake ambayo yameainishwa
kwenye kanuni za kudumu za Halmashauri. Kanuni na 42 (3) kifungu kidogo cha (xix)
hadi (xx) kwa kuwa vifungu vyote hivi harimhusu na isitoshe haya yote yaliyotajwa
hayahusiani na maagizo yaliyokuwa yametolewa na Baraza la Madiwani kufanyiwa
kazi na Kamati Ndogo, hivyo Baraza la Madiwani lilimwondolea Mstahiki Meya
tuhuma zote zilizo kuwa zimeainishwa kwenye ukurasa wa (40 -41).

UAMUZI WA BARAZA LA MADIWANI BAADA YA KUREJEA KUTOKA
KWENYE KAMATI YA MADIWANI

Baada ya Mwenyekiti wa kamati ndogo kuhitimisha kujibu hoja za wajumbe na
kufanyika masahihisho tajwa hapo juu, wajumbe wa Baraza Ja Madiwani walitoa
uamuzi kwamba:-

Baraza la Madiwani lilimuona Mstahiki Meya hahusiki na tuhuma yoyote kama
zilivyokuwa zimeainishwa na Kamati Ndogo iliyoteuliwa na Baraza la Madiwani
tarehe 21/01/2017 kwenye ukurasa wa 40 (7.4) hadi uk 41. Aidha, kwa vile kamati
hiyo Ndogo imeshindwa kubainisha na kutaja wazi ni sababu gani na ni nani
waliosababisha kuchelewa kuanza kwa mradi wa Benki ya Dunia na hivyo Kamati
hii iliyokuwa imeundwa na Baraza la Madiwani tarehe 21/1/2017 kushindwa kufanya
kazi iliyotumwa na Baraza la Madiwani , Hivyo Baraza la Madiwani limeikataa
taarifa hiyo.

Aidha Mkurugenzi Manispaa aendelee kufuatilia tuhuma zinazowahusu wataalamu
ambao hawajatajwa wazi wazi kwenye taarifa hiyo ili kupata ukweli wake.

MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/6 KUAHIRISHA BARAZA LA MADIWANI SIKU
YA KWANZA

Mwenyekiti aliahirisha Mkutano siku ya kwanza tarehe 27/2/2017 saa 1.54 usiku
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SIKU YA PILI TAREHE 28/2/2017.

Siku ya pili tarehe 28.2.2017 wajumbe waliendelea na baraza la madiwani kwa kujadili
agenda zilizokuwa zimebakia kama ifuatavyo:- ‘

MUHT: NA. MBM4/2016/2017/7 - KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA
BARAZA LA MADIWANI LILILOFANYIKA TAREHE 11/11/2016 NA 12/11/2016:

Mubhtasari huo ulisomwa mbele ya wajumbe wote na kuthibitishwa kuwa ni sahihi,
hivyo Mwenyekiti aliusaini ili kuwa kumbukumbu sahihi ya Mkutano huu katika
Halmashauri.

~ MUHT: NA. MBM4/2016/2017/8 - YATOKANAYO NA MUHTASARI WA TAREHE
11/11/2016 NA 12/11/2016:

Yatokanayo yaliwasilishwa pamoja na utekelezaji wake kama inavyoonekana hapa
chini:-

(1) BARAZA LILIAGIZA MKUTANO UJAO LIPATIWE MAJIBU YA HOJA ZA
MADIWANI KUHUSU TAA ZA BARABARANI KUTOKANA NA KUTORIDHIKA.
NA MAJIBU YALIYOTOLEWA NA MENEJIMENTI KWENYE BARAZA
LILILOPITA. HOJA HIZO NI KAMA IFUATAVYOQO:-

(1) Taa za barabarani zinazohusu Halmashauri ya Manispaa. Mkakati wake wa
kuziwasha muda wote ukoje, utekelezaji ilielezwa kuwa taa za barabarant zinazoihusu
Halmashauri ya Manispaa zinasubiri OC itakapoingia ndio zishughulikiwe.

Taa za barabarani zinazomhusu Wakala wa barabara (TANROAD), Mkakati wake wa
kuziwasha muda wote ukoje, utekelezaji ilielezwa kuwa taa za barabarani
- zinazomhusu Wakala wa barabara (TANROAD) kwa mujibu wa maelezo aliyoyatoa
kwa mdomo toka kwa meneja ni kwamba atalipia bill ya mwezi mmoja na baada ya
hapo  atakabidhi taa  hizo  Manispaa.” Hata  hivyo barua Kumb.
Na.TMC/WD/REB/VOL.II/87 ya tarehe 16.2.2017 kwenda kwa Wakala wa barabara
- {TANROAD) ilikwishaandikwa,

AZIMIO:

Baada ya kupokea na kujadili jibu hili la utekelezaji, wajumbe waliazimia kuwa
ifanyike tathmini ya taa za barabarani na kikao kijacho cha kamati ya fedha
kiwasilishiwe tathimini hiyo ikiwa na mpango na bajeti. Aidha kwa upande wa
barabara za miradi ya benki ya dunia ilisisitizwa uwepo mpango maalumu wa taa za
barabarani.utakaowaelekeza wakandarasi wanaojenga barabara hizo kuweka taa za
barabarani.
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. (QQMKUU WA MKOA TABORA AANDIKIWE BARUA YA PONGEZI KWA
USIMAMIZI WAKE MADHUBUTI KATIKA BWAWA LA UMWAGILIA]JI INALA.
PONGEZI HIZI PIA ZIWALENGE WANANCHI WA KIJIJI CHA INALA KUPITIA
MHE. DIWANI WA KATA YA NDEVELWA KWA USHIRIKI WAO MZURI TOKA
MRADI HUU ULIPOANZA KUTEKELEZWA.

llitolewa  taarifa kwamba agizo hili lilitekelezwa kwa barua Kumb.
Na.TMC/WD/R/VOLII/87 ya tarehe 30.12.2016 ambayo iliandikwa kwenda kwa
* Mkuu wa Mkoa kwa ajili ya kumpongeza.

MSISITIZO WA WAJUMBE:

Baada ya kupokea jibu hili wajumbe walisisitiza Mhe. Diwani wa Kata ya Ndevelwa
aandikiwe barua ya pongezi kwa niaba ya wananchi wa Kata ya Ndevelwa kutokana
na ushiriki wao mzuri toka mradi huu ulipoanza kutekelezwa.

(OIWATENDAJI WA KATA AMBAO WALIKUWA BADO HAWAJAWASILISHA
TAARIFA YA MADENI YA PANGO LA OFISI ZAO KWA MKURUGENZI,
WAWASILISHE HARAKA ILI AANZE KUFANYIA KAZI:

Ilitolewa taarifa kwamba watendaji wa Kata 9 wanaodaiwa pango waliwasilisha taarifa
kwa Mkurugenzi. Taarifa hiyo ina jumla ya Tshs. 13,620,000/= tarehe 29.11.2016 suala
hili liliwasilishwa Kamati ya Fedha ambapo waliridhia fedha hizo zilipwe na
Halmashauri.

AZIMIO:

Baada ya kupokea na kujadii taarifa hii ya utekelezaji Baraza liliazima kuwa
Halmashauri ilipe kodi ya pango kiasi cha Tshs. 13,620,000/= zinazodaiwa na kata 9,
hivyo Baraza lilitoa muda wa mwezi mmoja kwa menejimenti kulipa deni hilo lapango
la Ofisi za Watendaji Kata na taarifa iwasilishwe Kamati ya Fedha na Utawaa.

(4)BARAZA LILITOA MUDA WA MIEZI 4 KUHAKIKISHA KAZI YA KUHAKIKI
MIPAKA YA KATA MBALIMBALI ZENYE MIGOGORO NA JESHI
INAKAMILIKA. AIDHA KATIKA ZOEZI HILI WASHIRIKISHWE WAHE.
MADIWANI PAMOJA NA VIONGOZI WENGINE NDANI YA KATA:

llitolewa taarifa kwamba mpaka na Jeshi Kata ya Mbugani na Misha ulihakikiwa na
kufufua alama za upimaji, zoezi litaendelea kwa Kata za Mtendeni, Kitete, Cheyo,
Kalunde wa Tumbi kwa kipindi cha Julai - Oktoba 2017.
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. (5)MENEJIMENTI IMWANDIKIE BARUA MWENYEKITI WA MTAA WA
. IKINDWA KUMJULISHA KWAMBA MTAA ANAOUONGOZA UKO KATA YA
" MAPAMBANO, HIVYO ANATAKIWA KUHUDHURIA VIKAO VYA WDC KATA
YA MAPAMBANO:

llitolewa taarifa kwamba barua Kumb. Na. TMC/U/72/181 ya tarehe 29.12.2016
iliandikwa kwa Mtendaji wa Kata ya Mapambano kumjulisha kuwa mtaa wa Ikindwa
upo Kata ya Mapambano kiutawala. Nakala ya barua hiyo alipewa Mwenyekiti wa
Mtaa wa lkindwa.

- UAMUZI WA BARAZA LA MADIWANI JUU YA MTAA WA IKINDWA:

Baada ya kujadili kwa kina jibu la utekelezjai lililotolewa na menejimenti Baraza la
Madiwani lilibaini kwamba Mtaa wa JKINDWA upo Kata ya Mtendeni, hivyo liliagiza
kufutwa kwa  barua Kumb. Na.TMC/U/72/181 ya tarehe 29.12.2016 ambayo
aliandikiwa Mtendaji wa Kata ya Mapambano na nakala kupewa Mwenyekiti wa Mtaa
wa Jkindwa, sababu ya kuifuta barua hiyo ni kwamba Halmashauri ya Manispaa
Tabora iliandika barua hiyo kabla ya Waziri mwenye dhamana hajatoa maamuzi yake.

Hivyo Baraza liliagiza Kamati za Maendeleo za Kata ya Mapambano na Mtendeni zikae
pamoja kulijadili suala hili na makubaliano yatakayofikiwa yawasilishwe Baraza la
Madiwani lijalo. Aidha Idara ya Mipangomiji ionyeshe haraka mipaka ya Kata ya
Mapambano na Mtendeni ili jjulikane.

(6)BARAZA LILIAGIZA ZITOLEWE SH. 5,000,000/= KWA AJILI YA KUCHIMBUA
NA KUSAFISHA MEFERE]JI WA KILIMBIKA ULIOPO KATA YA ISEVYA ILI
KUZUIA MAFURIKO WAKATI WA MASIKA:

llitolewa taarifa kwamba fedha Tshs. 5,000,000/= zilishatolewa na kupelekwa WDC
Kata ya Isevya kwa ajili ya kazi iliyotajwa hapo juu.

PONGEZIL

Baada ya Baraza la Madiwani kuipokea taarifa hii liliipongeza menejimenti kwa
kutekeleza mapema agizo la Baraza la Madiwani. ¢

(7YMENEJIMENTI IHARAKISHE KUFANYIA KAZI MCHAKATO WA SOKO LA
T/RELI ILI PAGAWANYWE SEHEMU YA SOKO NA SEHEMU YA MICHEZO:

Ilitolewa taarifa kwamba bango la kuwatangazia wananchi kutoa maoni juu ya kusudio
la kugawanya eneo hilo la wazi liliwekwa tarehe 28.12.2016 na mapendekezo
yaliwasilishwa Kamati ya Mipango miji na Mazingira tarehe 14.2.2017.
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PONGEZL:

o

Baada ya kupokea jibu la utekelezaji huu wajumbe waliipongeza menejimenti kwa
kutekeleza agizo hili la Baraza la Madiwani. Aidha walisisitiza menejimenti ilifanyie
kazi haraka suala hili ili paweze kugawanywa eneo la soko, kiwanja cha kujenga ofisi
ya Kata na kubakiza eneo la wazi kwa ajili ya huduma mbalimbali.

(8)UCHUNGUZI UFANYIKE KATIKA SHULE YA SEKONDARI RWANZARI
KUONA WANANCHI WALIOJENGA KATIKA ENEO HILO KAMA WALIVAMIA
AU WALIGAWIWA ILI HATUA ZICHUKULIWE KWA WALIOHUSIKA.

llitolewa taarifa kwamba jumla ya wananchi 6 walionekana kuvamia eneo hilo la shule,
aidha hakuna vibali vya umiliki kutoka Manispaa na hata vibali vya ujenzi, zoezi la
kuwaondoa litafanyika.

AZIMIO:

Baada ya kupokea jibu la utekelezaji huu wajumbe waliazimia kuwa ili kulipatia
ufumbuzi suala hili Kata ya Ng’ambo na Gongoni zikutane kulifanyia kazi suala hilj,
Aidha idara ya Mipangomiji ishiriki katika kikao hicho wakiwepo na wananchi wa
eneo hilo.

(9YMENEJIMENTI IREJESHE 20% IKIWA NI “SERVICE LEVY” YA FEDHA TSHS.
187,959,314.92 KWENYE KATA ZOTE KULIKOFANYIKA UJENZI WA BARABARA
ZA LAMI:

Ilitolewa taarifa kwamba fedha hizi zilipokelewa na Halmashauri kwa vipindi tofauti
katika mwaka wa fedha uliopita 2015/2016 na zilitumika kwa shughuli za maendeleo
kwa kufuata bajeti pamoja na maagizo ya viongozi ya utengenezaji wa madawati na
ujenzi wa maabara katika shule zetu kwa Kata zote,

(10)MENEJIMENTI IWASILISHE KAMATI YA FEDHA TAARIFA KUONYESHA
MCHANGANUO WA VYANZO VYA MAPATO KWAMBA KWA MWAKA
2015/2016 KILA CHANZO CHA MAPATO KILITUINGIZIA KIASI GANI CHA
FEDHA:

Ilitolewa taarifa kwamba taarifa hii iliwaislishwa kwenye kikao cha Kamati ya Fedha na
“Utawala tarehe 13.1.2017 ambapo Kamati iliagiza ipangiwe siku maalumu ili ikafanye
uhakiki. '
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- AZIMIO:

". Baada ya kupokee taarifa ya utekelezaji huu wajumbe waliazimia kwamba ili kupata
takwimu sahihi ya vyanzo vyetu vya mapato kila kata ihakiki vyanzo vyake vya
mapato vilivyo ndani ya Kata yake baada ya kukamilika zoezi hilo taarifa hiyo
iwasilishwe kwa Mkurugenzi ambaye naye ataiwasilisha Kamati ya Fedha na Baraza la
Madiwani, lijalo.

(11)FEDHA TSHS. 12,377,034.71 ZA UJENZI WA BELLING SHED KIJIJI CHA
IGOMBE KWA KUWA SUALA LAKE LILISHAPELEKWA POLISI, TAARIFA YA
HATUA ILIYOKWISHAFIKIWA IWASILISHWE KAMATI YA FEDHA:

" Ditolewa taarifa kwamba Ofisi ilifuatilia suala hili polisi na kupewa taarifa kwamba
upelelezi umekamilika na jalada la kesi hii limepelekwa kwa Mwanasheria wa Serikali
ili aweze kutoa maamuzi kama kesi hii ipelekwe Mahakamani au la. Watumishi 2 kati
ya watatu walikamatwa na kushikiliwa na polisi lakini wapo nje kwa dhamana.

- MSISITIO WA WAJUMBE:

Baada ya kupokea jibu hili la utekelezaji wajumbe walisisitiza menejimenti iendelee
kufuatilia suala hili .

(12)ILIAGIZWA MKURUGENZI AIAGIZE MAMLAKA YA NIDHAMU (TSQ)
KUWACHUKULIA HATUA  WALIMU  WAKUU WALIOSABABISHA
WANAFUNZI HEWA PAMOJA NA KUHAKIKISHA WANAREJESHA FEDHA.
SHULE HIZO N I KAKOLA, MAGOWEKO, IZENGA NA UHURU:

Ilitolewa taarifa kwamba hatua zilichukuliwa kwa Walimu Wakuu wanne (4) wa shule
tajwa hapo juu kwa kuwasimamisha kazi kwa ajili ya uchunguzi. Barua Kumb.
Na.TMC/AEM/170/VOL.II1/46 ya tarehe 20.11.2016 yahusika.

PONGEZL:
Baada ya kujadili Baraza liliipongeza menejimenti kwa utekelezaji wa agizo hili.

(13)MENEJIMENTI IFANYE MANUNUZI YA MITAMBO NA GREDA NA
KUHAKIKISHA IFIKAPO TAREHE 30.1.2017 UWE IMEFIKA KATIKA
HALMASHAURI YETU:

Ilitolewa taarifa kuwa mtambo wa greda umeshawasilishwa na mzabumni hapo tarehe
1/12/2016 ulikaguliwa na kupokelewa na wataalamu/wakaguzi na unetolewa kwa
Idara ya Ujenzi kwa matumizi.
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.{- (14)BARAZA LIJALO LIPATIWE TAARIFA YA KUUNGUA MOTO OFISI YA
© UCHAGUZI ILI WAHE. MADIWANI WAFAHAMU HATUA ILIOFIKIWA:

-~

Mkurugenzi alilifahamisha Baraza la Madiwani kwamba suala hili bado lipo kwenye
hatua ya uchunguzi wa vyombo vya dola, hivyo mpaka sasa hajaletewa taarifa yeyote
juu ya suala hili.

MAJADILIANO YA WAJUMBE JUU YA HOJA HIL:

(1)Mhe Hamida Ally - Diwani Viti Maalumu. Alilifahamisha Baraza la Madiwani

. kwamba azimio hili limekosewa lilikuwa linahusu Baraza la Madiwani kupatiwa

taarifa ya mapato na matumizi ya fedha za uchaguzi ambapo ilitakiwa taarifa hii
iwasilishwe na Mkaguzi wa Ndani Manispaa.

MAJIBU YA MKURUGENZI :

Alisisitiza jibu lake alilolitoa hapo juu kwamba taarifa hiyo bado hatujaletewa hapa
Halmashauri na vyombo vianvyolifanyia kazi suala hili.

(2) Mhe: Rehema Kabata - Diwani Kata ya Chemchem. Alisema tulitaka Mkaguzi wa
Ndani atoe taarifa hiyo, hatutaki suala la uchunguzi toka polisi

MAJIBU YA AFISA UCHAGUZL:

Alisema baada ya Ofisi kuungua moto tulitoa taarifa polisi na tume ya ucahguzi
ambayo ilihitaji taarifa hiyo.

USHAURI WA MKURUGENZI:

Aliwashauri wajumbe kwamba vitu ambavyo vipo nje ya uwezo wa ofisi yake,
wajumbe wawe wavumilivu kwani suala hilo lipo nje ya uwezo wa Mkurugenzi, kwa
kuwa taarifa wanayohitaji wahe. Madiwani hana.

(3) Mhe: Shushi Kulwa - diwani Kata ya Itonjanda. Alisema jambo hili lina masuala
mawili (2):

(i) Baraza la mwezi wa tano liliagiza Mkaguzi wa Ndani akakague taarifa ya mapato na
matumizi-ya fedha za uchaguzi.

(if)Tarehe 2.6.2016 ofisi hiyo ya Uchaguzi ikaungua moto, alihoji kwa nini ofisi iliungua
baada ya azimio la madiwani kutoka .
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: . (4MHE. SALIMU MSAMAZI - DIWANI KATA YA IKOMWA:

b

Alisema katika muhtasari wa Kamati ya fedha wa tartehe 29.6.2016 ukurasa wa 5,
inaonyesha jumla’ya Tshs. 5,000,000/= zilirudishwa Tume ya Uchaguzi. Alisisitiza
mkaguzi wa ndani alete taarifa ya mapato na matumizi ya fedha za uchaguzi ili
tufunge hoja hii, Aidha alisisitiza kwamba Mkurugenzi atueleze kama Baraza halina
uwezo kusimamia ofisi ikiungua moto katika mazingira tata.

Majibu ya Mkurugenzi:

Baraza hili linaongozwa kwa kanuni na sheria, alishauri azimio hili litenguliwe kwa
kuwa muda wa miezi 6 umefika, toka azimio hili litolewe.

(5)Mhe. Yasini Kushoka - Diwani Kata ya Misha:

Alisema hili suala la uchaguzi tulishalizungumza na tulishaelezwa fedha hizo
zinahusika na Tume ya uchaguzi - alisisitiza suala hili tulitoe kwani limekuwa la muda
mrefu.

(6)Mhe. Kapela Ramadhani Shabani - Diwani Kata ya Isevya:

Alisema Mkaguzi wa Ndani alishalieleza Baraza la Madiwani kwamba Halmashauri
haihusiki na fedha za uchaguzi; vile vile alilieleza Baraza la Madiwani kwamba Mhe.
Msamazi alimtaka Frenki ampe fedha vinginevyo atamng’oa.

(7YMhe. Paulo Kananda ~ Diwani Kata ya Mbugani

Aliwaomba Wahe. Madiwani wawe watulivu, alisema tukubali vyombo vilifanyie kazi
suala hili, sisi Wahe. Madiwani hatuwezi kubaini mpaka vyombo vituletee. Aliomba
hoja hii iondolewe kwa kuwa tunaingilia muhimili mwingine, tufuate kanuni, taratibu
na sheria (alisisitiza azimio hili lifutwe.

(8)Mhe. Lucas Ndelemba ~ Diwani Kata ya Tumbi

Alisema tunapokuwa na mjadala, mjumbe akatuhumiwa nini mwongozo wako
Mwenyekiti.

MAJIBU YA MKURUGENZI

Alisema suala hilo itabidi wahusika watoe maelezo juu ya tuhuma hizi ambao ni Mhe.
Kapela Ramadhani Diwani Kata ya Isevya, Frank Mkoga(Afisa Uchaguzi) na Mhe.
Salum Msamazi Diwani - Kata ya Ikomwa.
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‘  UAMUZI WA BARAZA LA MADIWANI JUU YA AZIMIO HILO

. Mwenyekiti ambaye ni Mstahiki Meya alilieleza baraza la madiwani kwamba kwa
. mujibu wa majadiliano tuliyofikia azimio hilo kwa sasa limeahirishwa mpaka pale

taarifa ya uchunguzi kutoka Polisi itakapowasilishwa, Aidha baraza linatoa siku saba
(7) kwa Mhe. Kapela Ramadhani Diwani Kata ya Isevya Bw. Frank Mkoga Afisa
Uchaguzi na Mhe, Salum Msamazi - diwani Kata ya Ikomwa kutoa maelezo
kuhusiana na tuhuma iliyotolewa na Mhe. Kapela Ramadhani kwamba Mhe. Salum
Msamazi analifuatilia sualala kuungua moto Ofisi ya Uchaguzi kwa kuwa Bw. Frank
Mkoga aliombwa hela na Mhe. Salum Msamazi, Alisema maelezo hayo yaanze
kutolewa leo tarehe 28/2/2017 -7/3/2017 na kukabidhiwa kwa Mstahiki Meya

- mwisho wa kukabidhi ni saa 8 mchana ya tarehe 07/03/2017.

(99 BARAZA LIJALO IWASILISHWE TAARIFA YA  UKAGUZI MAALUM
ULIOFANYIKA KWENYE IDARA YA MPANGO MIJI KUHUSIANA NA FEDHA
TSHS 879,356,761.57 ILTYOKUWA IMEKUSANYWA KWA AJILI YA KULIPIA
FIDIA TSHS 552,223,771 AMBAPO BAADA YA MALIPO HAYO ZILIBAKI TSHS
327,132,989.99

Ilitolewa taarifa kwamba ukaguzi huo bado unaendelea, Taarifa kamili itawasilishwa
baraza la madiwani Ijjalo

(10)ILIAGIZWA UCHUNGUZI UFANYIKE KWENYE MAENEO
YALIYOJENGWA KIHOLELA HUSUSANI KIWANJA CHA TBC NA MAENEO
MENGINE ILI WALE WALIOHUSIKA AU KUSABABISHA UJENZI HUO
WABAINISHWE

llitolewa taarifa kwamba uchunguzi umefanyika  hakuna mwananchi yeyote
aliyekuwa na hati ya kumiliki kiwanja ndani ya eneo la TBC walio na kibali cha ujenzi.
Hivyo wananchi hawa walivamia

(11) LINI POSHO WANAYODAI WATENDAJI WA KATA YA BARAZA LA
MADIWANI LA TAREHE 25/8/2016 WATALIPWA ILI KUWAONDOLEA
USUMBUFU WA KUFUATILIA MADAIHAYO

Ilitolewa taarifa kwamba posho inayodaiwa imeandaliwa na ipo tayari kulipwa kwa

wahusika.

AZIMIO
Baada ya kupokea taarifa hiyo ya utekelezaji wajumbe waliagiza posho hiyo ilipwe
haraka ndani ya siku tatu na taarifa iwasilishwe kamati ya fedha
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(12) MENEJIMENTI ILIFANYIE KAZI SUALA LA KUHAMISHA WALIMU ILI

;‘ IKAMA YA WALIMU KATIKA SHULE ZOTE ZA MSINGI ILINGANE KWA

KUZINGATIA KUWA KATIKA BAJETI YA 2016/2017 KIFUNGU KIPO KINA
FEDHA UPANDE WA MOVING EXPENSE TSHS 9,366,000/~

llitolewa taarifa kwamba fedha kwa.ajili ya kurekebisha ikama ya walimu bado
haijapatikana, Aidha tshs 9,366,000/= ni fedha ambayo ilishapokelewa na kutumika
kulipia walimu wastafu stahili zao za usafiri na mizigo

MSISISTIZO WA WAJUMBE

Baada ya baraza kupokea jibu la utekelezaji huu lisisitiza suala hili la uhamisho
litengewe fedha katika bajeti ya 2017/2018, Aidha Menejimenti kwa sasa ifanye
uhamisho wa walimu wa ndani ili kuweka sawa ikama kwa shule zilizopo mjini.
(13)MENEJIMENTI IWASILISHE KAMATI YA FEDHA ORODHA YA MAPATO

h YANAYOITAJIKA KWENDA KUCHUKULIWA TRA ILI WAHE MADIWANI

WAFAHAMU KWA KUZINGATIA CHANGAMOTO HII IMEKUWA
IKIJITOKEZA MARA KWA MARA KATIKA TAARIFA YA MAPATO NA
MATUMIZI

Ilitolewa taarifa kwamba orodha ya wafanya biashara iliyokuwa imeombwa toka

TRA imeshapatikana

AZIMIO

Baada ya kupokea na kujadili utekelezaji tajwa hapo juu wajumbe waliazimia kuwa
orodha ya mapato yanayohitajika kwenda kuchukuliwa TRA iwasilishwe kamati ya
fedha na baraza la madiwani lijalo kwa kuwa tayari orodha hiyo imepatikana.

(14) BARAZA LIJALO LIWASILISHIWE TAARIFA KUONYESHA MPAKA SASA
KUNA VIKUNDI VINGAPI VYA WANAWAKE NA VIJANA AMBAVYO

- . VIMEKGPESHWA MIKOPO , NI SAWA NA ASILIMIA NGAPI KUTOKANA NA
TASIEIMIA KUMI (10) YA MAPATO YANAYOKUSANYWA NA HALMASHAURI

Hitolewa taarifa kwamba vikundi vya wanawake 19 na vijana 8 vilikopeshwa jumla
ya Tshs 20,500,000/= kwa kipindi cha Julai - Desemba 2016 ambapo 10,500,000/ =
zimekopeshwa kwa vikundi vya wanawake na Tshs 10,000,000/ = zimekopeshwa kwa
vikundi vya vijana ambazo ni mchango wa Halmashauri wa 10% ya mapato ya ndani
ikiwa ni sawa na 15.98% ya mapato ya ndani ambayo ni Tshs 62,581,580.76

MSISISTIZO WA WAJUMBE
Baada ya kupokea jibu la utekelezaji tajwa hapo juu wajumbe walisisitiza yafuatayo:-
(i) Uandaliwe mpango wa vikundi vitakavyopewa mikopo kwa dhana shirikishi,
Aidha wahe madiwani na kamati za maendeleo za Kata (WDC) kwa
ujumla wake zishirikishwe , Hali hii itawasaidia kutotoa  mikopo kwa
vikundi ambavyo haviko katika Kata husika na hivyo kutostahili kupewa
mkopo ,pia ushirikishwaji huo utarahisisha ufuatiliaji na urejeshaji wa
mkopo .

(ii) Menejimenti iandae taarifa inayoonyesha vikundi vilivyokopeshwa na vikundi
ambavyo bado vinadaiwa. Pia kila kikundi kionyeshwe kinatoka Kata ipi
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MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/9 TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI
KUISHIA MWEZI DESEMBA 2016

Taarifa hii iliwasilishwa kwa wajumbe na kujadiliwa ambapo waliipokea na
kusisitiza kwamba juhudi za makusanyo ya mapato ziongezwe kutokana na kwamba
hadi mwezi Desemba 2016 Halmashauri ilikuwa imekusanya 34% tu, ambacho ni
kiwango kidogo sana ya lengo la mwaka ambapo tulitakiwa kuwa na 50% hadi kufikia
Desemba 2016. Aidha maazimo ya Kamati ya fedha na utawala ya tarehe 18/2/2017
yazingatiwe, Vilevile Menejimenti ifanyie kazi changamoto ilizoainisha kwenye taarifa
sambamba na kufanyia kazi mikakati iliyoibuliwa ili kuongeza mapato ya
Halmashauri. Pia uwepo nidhamu ya usimamizi wa mapato na matumizi ya mapato

" yote katika Halmashauri.

MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/10 TAARIFA YA MKAGUZI WA NDANI ROBO YA
PILI OKTOBA - DESEMBA 2016

Taarifa hii iliwasilishwa na kujadiliwa na wajumbe ambapo walimpongeza Mkaguzi
wa ndani kwa kufanya kazi nzuri ya kuibua hoja mbalimbali kwa lengo la kuielekeza
Menejimenti ifanye vizuri katika kuiendesha Halmashauri ili tusipate hati chafu.
baraza pia liliunga mkono maoni yote yaliyotolewa na kamati ya fedha na utawala

MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/11 KUPOKEA NA KUJADILI MIHTASARI YA
KAMATI ZA KUDUMU:

Wajumbe walipokea na kupitisha mihtasari ya Kamati za Kudumu baada ya
kuwasilishwa na wenyeviti wa Kamati za kudumu kama ifuatavyo:-

(1) KAMATI YA UKIMWI WA TAREHE 28/10/2016
Mwenyekiti aliwasilisha muhtasari huu na kupokelewa.
(2) KAMATI YA MIPANGO MIJI NA MAZINGIRA WA TAREHE 31/10/2016
Mwenyekiti aliwasilisha muhtasari huu na kupokelewa
(3) KAMATI YA UCHUMI, ELIMU NA AFYA WA TAREHE 1/11/2016
Mwenyekiti aliwasilisha muhtasari huu na kupokelewa

() KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA YA TAREHE 2/11/2016 , 29/11/2016,
NA 13/1/2017

Mwenyekiti aliwasilisha mihtasari hii na kupokelewa
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 MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/12KUPOKEA NA KUPITISHA MAAZIMIO YA
" ¥ KAMATI ZA KUDUMU

=)

.y A - . . . ) - P
:; Wenyeviti wa Kamati waliwasilisha maazimio haya kwenye baraza la madiwani na

kupitishwa kamati ifuatavyo:-
(1) KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI YA TAREHE 13/2/2017

(i) Uhamasishaji kwa wazazi kuhusu kuwaelimisha watoto wao jinsi ya
kujikinga na maambukizi ya Ukimwi uendelee. Hii ikiwa ni pamoja na
kuwataka wazazi wa kiume na wa kike kuwa pamoja katika kuwaasa
watoto wao

(if) Watu waendelee kuelimishwa ili waepukane na imani potofu kwamba
mtu anaweza kupona ukimwi baada ya kuombewa na wahubiri wa dini

(iii) Yatengenezwe mahusianao mazuri na ya karibu zaidi baina ya
washauri nasaha na wanaokutwa wameambukizwa ukimwi.

(iv) Watu wanaopimwa na wasikutwe na virusi vya Ukimwi washauriwe
watumie kondomu kwa sababu inawezekana wadudu wa HIV wamo
lakini hawajaanza kuonekana

(v) Wateja wakitoa namba zao za simu wataalamu wazibipu papo hapo
kwa sababu baadhi ya wateja hawatoi namba sahihi.

(vi) Watu ambao wamepimwa na kukutwa hawana ukimwi lakini wenzi
wao (wapenzi wao) wamekutwa wameambukizwa wapelekwe kwenye
vipimo vya juu zaidi. sababu ya kufanya hivyo ni kwamba watu hao

4

wanaweza kuwa “ carrier” na wakiachwa wanaweza kuambukiza watu

wengi zaidi.

(2)KAMATI YA MIPANGO MIJI UJENZI NA MAZINGIRA YA TAREHE
14/2/2017

(1)Kuhusu suala la kudhibiti ujenzi holela ilipendekezwa kwamba:-

(i) Halmashauri itafute fedha za dharula kwa ajili ya kupima maeneo yote
ambayo hayajapimwa na kuwekewa alama, hivyo wananchi watakaovamia
maeneo yaliyopimwa wachukuliwe hatua ya kuvunjiwa.

(ii) Halmashauri ishirikishe wadau au Kampuni binafsj ili zisaidie kupima maeneo

mbalimbali ambapo baadaye wananchi watauziwa na Halmashauri itapata
mapato
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.« (i) Halmashauri iwasiliane na kamati mbalimbali za urasimishaji maeneo ambazo

o zimekuwa zikiundwa na Viongozi wetu (Mkuu wa Wilaya na Mkuu wa Mkoa)
ili kukaa nazo na kuona ni namna gani tutalipa fidia na kuondoa migogoro
ambayo baddaye husababisha uvamizi wa maeneo.

(iv) Kamati ya Mipango Miji na Mazingira ipatiwe mafunzo ili kuwajengea uwezo
juu ya masuala ya kusimamia miundo mbinu mbalimbali katika Halmashauri
yetu.

(2)Menejimenti iwasilishe taarifa ya magari mabovu yaliyopo Karakana ya

Halmashauri ambayo yanatakiwa kuuzwa kutokana na uchakavu na mengine

hayatengenezeki hususani magari na mitambo ili Kamati itoe mapendekezo yake
. kwenye baraza la Madiwani.

(3)Kutokana na kata za Kalunde , Mbugani, Mapambano na Kiloleni kuendelea kuwa
na migogoro ya mipaka ziara ijayo kamati itembelee Kata hizo ili kwenda kuona
mipaka inayogombaniwa na Kata hizo.

(4)kamati iliridhia ombi la kuligawanya eneo la wazi T/reli kama ifuatavyo:-
o Mita za mraba 3200 ziwe kwa ajili ya soko

¢ Mita 4450 ziendelee kutumika kama eneo la wazi la kupumzikia

(5)kuhusu suala la mgogoro wa uvamizi wa wananchi katika eneo la shule ya
sekondari Rwanzari, kamati ilipendekeza kata ya Ng'ambo na kata ya Gongoni
zikutane pamoja ili kulipatia ufumbuzi suala hili.

(6)Halmashauri irejeshe mifuko ya simenti ilizokopesha kata zilizokuwa zimetolewa na
National Housing Corporation (NHC) kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya.

(7)Menejimenti iwasilishe kamati ya Chama mchanganuo wa matengenezo ya magari
kwa kuonyesha kila kifaa kilichonunuliwa na bei yake, hususani kwenye taarifa ya
kitengo cha Karakana.

(8)Kuhusu suala la “ Car wash” iliazimiwa kuwa mpaka kufikia tarehe 28/2/2017 Car
wash zote zitakazokuwa zimekidhi sifa ziwe zimekata leseni, Aidha zile ambazo
zitakuwa hazijakidhi sifa zinazotakiwa zifungwe.

(9kwa upande wa taarifa ya maliasili ilisisitizwa orodha ya wafugaji wa nyuki kwa
kila Kata iwe inaonyeshwa ili wahe. Madiwani waweze kufuatilia.

la Igombe imetelekezwa muda mrefu bila kutengenezwa, Hivyo kutokana na
umuhimu wake kamati ilishauri iffanyiwe utaratibu ili itengenezwe.

(11)Kuhusu ombi la kukigawa kiwanja Na. 42 kitalu “A’ Jamhuri kutokana na mgogoro
wa umiliki wa kiwanja hicho baina ya wadhamini wa Chama cha mapinduzi na
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_ Shirikala utangazajila Taifa (TBC) inapendekezwa kuwa kiwanja hiche kibaki na
: " kumilikiwa na wadhamini wa Chama cha Mapinduzi (CCM)

.. MAAMUZI YA NYONGEZA TOKA KWENYE BARAZA LA MADIWANI

1) Mkandarasi anayejenga mfereji wa Kata ya Mpela aelekezwe na Menejimenti
avunje ili ajenge upya kutokana na mfereji huo kujengwa chini ya kiwango

2) Mfereji wa maji ya mvua uliopo Ulyankulu Road kuunga daraja linaloelekea
Irewe mpaka Istiqama utengenezwe ili kudhibiti maji yanayozagaa kwa kukosa
miundo mbinu mizuri ya mfereji huo.

. (3)KAMATI YA UCHUMI, ELIMU NA AFYA YA TAREHE 20/2/2017

(i) Menejimenti ilifanyie kazi suala la Ikama ya walimu katika shule za misingi ili
uwiano ulingane katika shule za Mjini na zilizo nje ya Mji, kwa kuwasilisha
mapendekezo ambayo yatapelekwa kwenye Baraza la Madiwani kuonyesha
sehemu ambapo fedha za kugharamia uhamisho wa Walimu zitaazimwa.
Mapendekezo hayo yaambatane na taarifa ambayo itachanganua kila kitu kwa
mfano posho ya kujikimu posho ya usumbufu nk.

(ii) Choo cha shule ya Msingi Kipera ( Matundu 18) kikamilishwe haraka

-{ii) Uwanja wa vita uwe ni miongoni mwa vyanzo vya mapato na utolewe

taarifa ya Mapato kila robo kama vyanzo vingine vya mapato vinavyotolewa
taarifa .

(iv) Zichukuliwe hatua za haraka ili kujua taratibu zinazotumika katika ununuaji
wa samani za vyumba vya madarasa ya wanafunzi wenye mahitaji maalumu
katika shule za Msingi Mwenge, Town School na Ipuli.

(v) Miradi inapopokelewa kwenye Kata taarifa na elimu vitangulie kwanza kabla
ya utekelezaji wa miradi kuanza. Aidha pawepo na ushirikishwaji wa wahe.
Madiwani pamoja na wadau wote wa miradi husika, sambamba na kufanya
vikao vya “Site meeting” vikihusisha wadau wote kwa kila hatua.

(vi) Kuhusu fedha za ufuatiliaji ngazi ya kata zinazohusu shughuli za TASAF,
wajumbe waliagiza kwamba iwasilishwe taarifa kwenye kikao cha Kamati ya
Chama 25/2/2017, kuonyesha mchanganuo halisi wa fedha zilizopelekwa

ama Mtaa na Kiwango chake.

(vii) Mifugo inayozagaa ovyo Mitaani ikamatwe na kila mfugo (Ngombe) alipiwe
faini ya shilingi elfu hamsini (Tshs 50,000). Ngombe ambao watakuwa
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hawajalipiwa faini watapelekwa machinjioni ili kusubiri wenye mali wazifuate
na kulipia faini

(viij Taratibu zifanyike ili pesa shilingi milioni kumi (Tshs 10,000,000} zilizokuwa

zimepelekwa shule ya Msingi Kiloleni iliyopo katika Kata ya Mapambano kwa
ajili ya Ukarabati wa shule hiyo, lakini baadaye zikahamishwa na kupelekwa
kwenye matengenezo ya soko lililopo Kata ya Kiloleni zirudishwe katika shule
ya msingi Kiloleni.

() KAMATI YA FEDHA NA UTAWALA YA TAREHE 18/2/2017

1.

Jitthada za haraka zifanyike ili bomba la maji Mtaa wa Ikulu Kata ya Cheyo
lililopita kwenye nyumba namba 113 litolewe nje- ili kuepusha madhara
yanayoweza kutokea iwapo litaendelea kubaki ndani ya nyumba hiyo.

Mhe. Mbunge apewe nakala ya barua zilizotumwa Wizara ya Kilimo, Mifugo
na Uvuvi kwa ajili ya kuomba kuhamishwa mnada wa Ipuli kwa kuwa kwa
sasa upo katikati ya Mjiili aweze kufuatilia

Taarifa ya 10% ya mapato yanayotakiwa kupelekwa kuchangia mfuko wa akina
mama na vijana itolewe kwenye Kamati kila kikao. Aidha suala hili liende
sambamba na kuonyesha vikundi vilivyokopeshwa na kiasi kilichokopeshwa
kwa kila kikundi.

Kwa upande wa mikakati mipya ya kuongeza vyanzo vya mapato ziandaliwe
Sheria ndogo (By Laws) kwa ajili ya kukusanya vyanzo vipya vinavyoibuliwa
na Halmashauri.

Wenye malori makubwa ambao hawaendi kuegesha kwenye maegesho ya
malori Ipuli wapigwe faini ya Tshs 50,000/= ili kuwalazimisha kwenda kwenye
eneo letu la Ipuli. vilevile wasimamie vizuri zoezi hili kwani kuna baadhi ya
magari hayalipi mapato ya maegesho kwa kuwa wakusanyaji mapato hawafiki
baadhi ya maeneo na kuikosesha Halmashauri mapato.

Menejimenti ilifanyie kazi haraka suala la vitambulisho vya wahe. Madiwani

Suala linalofanywa na Mkoa kupitia Katibu Tawala Mkoa, kuja Halmashauri
ya Manispaa Tabora na kuagiza watumishi kadhaa kusimamishwa kazi bila
wahe.Madiwani kupewa taarifa lifikishwe Dbaraza la madiwani tarehe
28/2/2017 ili lijadiliwe na kutolewa Tamko

kamati iliipongeza menejimenti kwa kuendesha mafunzo kwa kada ya maafisa
utumishi na waandishi wa vikao yaliyofanyika Mwanza kwani yataleta ufanisi
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wa kazi kwa kuzingatia kuwa mafunzo hayo yalipitishwa kwenye bajeti yetu ya
mwaka 2015/2016 ili kuwajengea uwezo.

9. Kikao kijacho menejimenti iwasilishe BOQ za ujenzi wa madarasa kwa ajili ya

.wanafunzi wenye mahitaji maalumu yanayojengwa katika shule za Msingi

Mwenge, Town School na Ipuli ili wajumbe wajiridhishe na gharama za ujenzi
zilizotumika

10. Mkandarasi Luganyila Company Ltd anayetengeneza barabara Kata ya Cheyo
Menejimenti imtake akaisawazishe barabara hiyo ili iweze kupitika wakati wote

11. “Site Meeting” kwa ajili ya kutambulisha miradi mbalimbali inayotekelezwa na
Halmashauri iwe inafanyika na Wahe. Madiwani washirikishwe pamoja na

12. Menejimenti ijibu hoja zote ambazo hazijafungwa na Mkaguzi wa ndani katika
kipindi cha siku kumina nne (14)

13. Menejimenti ijenge choo katika jengo la Kitega Uchumi cha Halmashauri,
Aidha choo hicho kigawanywe katika maeneo mawili
(i) Sehemu moja iwe kwa ajili ya wafanya biashara waliopanga katika jengo
hilo ambao hawatalipa chochote

(i) Sehemu ya pili iwe ni kwa ajili ya watu wengine ambao watalipia ili
kupata huduma hiyo na Halmashauri kupata mapato.

14. Menejimenti iandae mafunzo ya wahe. madiwani na mapendekezo yake
yawasilishwe kikao cha kamati ya fedha mwezi Machi 2017.

TAMKO LA BARAZA LA MADIWANI KUHUSU MKOA KUSIMAMISHA
WATUMISHI WA HALMASHAURI BILA MAMLAKA ZA NIDHAMU( KAMATI
YA FEDHA NA BARAZA LA MADIWANI ) KUPEWA TAARIFA

Baraza la madiwani lilijadili suala hili kwa kina na kutamka kwamba maamuzi ya
Mkoa, baraza la madiwani halipingani nayo kinachotakiwa Mkoa ufuatie taratibu,
kanuni na sheria kwa kuhakikisha mamlaka za nidhamu zinashirikishwa kwanza
kabla ya hatua yoyote haijachukuliwa ya kumsimamisha mtumishi vinginevyo hali

iyt kiendelea itasababishia Halmashauri yetu gharama zisizo za lazima hivyo baraza

lilitaka Mkoa ufuate Kanuni na Sheria katika suala lolote linalohusu kushughulikia
watumishi wanaotuhumiwa badala ya kuja na kutamka watumishi kadhaa
wapumzishwe kazi.
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¢. “TAARIFA FUPITOKA KWA MK URUGENZI

-

Mkurugenzi manispaa alitumia nafasi hiyo kulijulisha baraza la madiwani kwamba
b }
mpaka sasa kuna watumishi wawili wamepumzishwa kazi kutokana na tuhuma

mbalimbali.
watumishi hao ni :-

1) Bw. Deusdedit Ng'holombi - Afisa Manunuzi Halmashauri ya Manispaa ,
mtumishi huyu anatuhuma mbili:-

(i)Ya kwanza toka Ofisi ya Katibu tawala Mkoa
(ii) ya pili toka TAMISEMI

2) Bw. Paschal Barongo - Mratibu wa TASAF - Tayari barua imeshatoka Mkoani
ambayo inamtuhumu kuhusiana na masuala ya malipo hewa kuhusiana na kaya
masikini. Hata hivyo menejimenti imeshamrejesha kwenye kazi yake ya zamani
Idara ya Uchumi.

Alisema taarifa kamili juu ya masuala haya itawasilishwa baada ya uchunguzi
kukamilika.

MUHT: NA. MBM 4/2016/2017/13 KUFUNGA MKUTANO

Mwenyekiti alifunga Mkutano saa 9. 38 alasiri kwa kuwashukuru wajumbe wote kwa
namna walivyochangia hoja kwa kila agenda na kufikia maamuzi. Alisisitiza
maagizo yote yaliyotolewa na baraza yafanyiwe kazi hususani kuhakikisha kamati za
maendeleo zinabaini haraka vyanzo vya mapato ikiwezekana ndani ya mwezi mmoja
na nusu iwe tayari na taarifa iwasilishwe kamati ya fedha na baraza la madiwani.

Alihitimisha kwa kutoa taarifa ya Halmashauri ya Manispaa ya Tabora kufutiwa tozo
ya faini ya Tshs 12,000,000/ = baada ya yeye kukata rufaa kwa Mhe. waziri wa nchi,
Ofisi ya Makamu wa Rais Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kumuomba atengue
uamuzi uliotolewa na baraza la hifadhi na usimamizi wa mazingira wa kuitoza
Halmashauri yetu faini ya Tshs 12,000,000/ =

MUHTASARI UMETHIBITISHWA NA

Bosco O. Ndunguru L.C.Ulaya
KATIBU l M MWENYEKITI
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