



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO**

FOMU YA MAOMBI YA KUSHIRIKI MRADI WA “*BUILDING A BETTER TOMORROW*”

**TAFADHALI KABLA YA KUJAZA FOMU HII, SOMA MAELEZO HAPA CHINI KUHUSU
SIFA ZA MUOMBAJI, MASHARTI YA KUOMBA NA NAMNA YA KUJAZA**

Sifa za Kijana zinazotakiwa: Weledi wa ujasiriamali, maarifa, mwenye uzoefu wa mwaka mmoja na kuendelea kwenye kilimo na kilimo biashara, awe na tabia njema, utii, nidhamu, mchapa kazi, fikra chanya, mwaminifu na anayependa kuona matokeo chanya. Vijana wa kike wanapewa kipaumbele. Fomu ya maombi inatapatikana kwenye tovuti ya Wizara ya Kilimo (www.kilimo.go.tz) na Halmashauri zote. Mchakato wa maombi utajumuisha Kujaza fomu na kuiwasilisha kwenye Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri anapoishi kijana kwa kuzingatia maelekezo ya Halmashauri husika. Fomu hii ina sehemu tatu (03):

SEHEMU A: Ijazwe na kijana asiye kwenye Kampuni ama Kikundi

SEHEMU B: Ijazwe na Kampuni ya Vijana

SEHEMU C: Ijazwe na Kikundi cha Vijana

Fomu iwasilishwe pamoja na barua ya utambulisho kutoka kwa Mwenyekiti wa Mtaa Kijana anapoishi. Baada ya Wizara kuchakata maombi, waliochaguliwa watajulishwa hatua inayofuata ikiwemo siku moja ya kutahiniwa na kuhojiwa. Unaweza kutuma fomu kwa baruapepe kwenda: bbt@kilimo.go.tz au kwa kupeleka kwenye ofisi ya Wizara ya Kilimo Dodoma.

SEHEMU A: KIJANA ASIYE KWENYE KIKUNDI AMA KAMPUNI

1	Jina la Kwanza		Uraia	
2	Jina la Ukoo		Namba ya Kitambulisho cha NIDA	
3	Tarehe ya Kuzaliwa (Tarehe/Mwezi/Mwaka)		Mahali unapoishi	
4	Umri (Miaka)			
5	Hali ya ndoa (weka alama ya ✓)	Sijaoa / Nimeoa-olewa / Nimeachika / Mjane / mengineyo		

1. Taarifa Binafsi

6	Jinsia	
7	Sehemu uliyozaliwa	
8	Anuani ya Makazi	
8.1	Mtaa	
8.2	Posta kode + mji	
8.3	Nchi	
8.4	Mkoa unao tuma maombi	
9	Mawasiliano	
9.1	Simu ya Mkononi	
9.2	Simu ya mzazi/mlezi	
9.3	Barua pepe	
9.4	Je unajua kusoma na kuandika? (weka alama ya ✓)	Ndiyo Hapana

2. Taarifa za Elimu

10	Chuo/Taasisi ya Elimu	Kuanza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	Kumaliza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	Astahada/shahada au uzamilivu
10.1				
10.2				
10.3				

3. Taarifa ya mafunzo ya Kilimo

11	Nchi/Mkoa	Chuo/Taasis	Aina ya Mafunzo (Semina, mafunzo mafupi)	Kuanza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	Kumaliza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)
11.1					
11.2					
11.3					

4. Eleza Uzoefu wa Kitaalamu (Anza na uzoefu wa Karibuni)

12	Tarehe	Nchi	Taasisi – Kampuni	Cheo/Nafasi	Toa maelezo mafupi
12.1					
12.2					

5. Eleza uzoefu wako katika shughuli za kilimo.

13	
----	--

6. Ujuzi wa Lugha

14	Lugha	Kipimo 1 – 3 (1 = Kawaida; 2 = Nzuri; 3 = Nzuri sana;)			
		Uelewa	Kuzungumza	Kuandika	Kusoma
14.1	Kiswahili				
14.2	Kiingereza				

7. Tafadhali eleza sababu za kushiriki katika kilimo cha mashamba ya pamoja (*block farming*) na mazao ambayo ungependa kulima

15	
----	--

8. Tafadhali eleza uzoefu wako mwingine katika shughuli za kilimo

16	
----	--

17	Taarifa za Mrithi wako (Mtu wako wa karibu wakati wa dharula)	
17.1	Jina Kamili	
17.2	Anuani ya Makazi	
17.3	Mtaa	
17.4	Posta kode + mji	
17.5	Nchi	
17.6	Mkoa	
17.7	Mawasiliano	
17.8	Simu ya Mkononi	
17.9	Simu ya nyumbani	
17.10	Simu ya mzazi	
17.11	Barua pepe	

SEHEMU B: KAMPUNI YA VIJANA

1. Taarifa za Kampuni

1	Jina la Kampuni	
2	Anwani Halisi ya Ofisi ya Kampuni	
3	Tarehe ya Kuanza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	
4	Umri wa kampuni (Miaka)	
5	Nambari ya Usajili (Brella)	
6	Leseni ya Biashara	
7	Idadi ya Wafanyakazi	

2. Taarifa Mmiliki wa Kampuni

8	Jina kamili	
9	Jinsia	
10	Umri (Miaka)	
11	Uraia	
12	Anuani ya Makazi	
12.1	Mtaa	
12.2	Posta kode + mji	
12.3	Nchi	
12.4	Mkoa unao tuma maombi	
13	Mawasiliano	
13.1	Simu ya Mkononi	
13.3	Simu ya mzazi/mlezi	
13.4	Barua pepe	
13.5	Je unajua kusoma na kuandika? (weka alama ya ✓)	Ndiyo Hapana

3. Taarifa za Elimu Mmiliki wa kampuni

14	Chuo/Taasisi ya Elimu	Kuanza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	Kumaliza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	Astahabada/shahada au uzamilivu
14.1				
14.2				
14.3				

4. Taarifa ya mafunzo ya Kilimo ya Mmiliki wa Kampuni

15	Nchi/Mkoa	Chuo/Taasis	Aina ya Mafunzo (Semina, mafunzo mafupi)	Kuanza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)	Kumaliza (Tarehe/Mwezi/Mwaka)
15.1					
15.2					
15.3					

5 Eleza Uzoefu wa Kitaalamu wa Mmiliki wa Kampuni (Anza na uzoefu wa Karibuni)

16	Tarehe	Nchi	Taasisi – Kampuni	Cheo/Nafasi	Toa maelezo mafupi
16.1					
16.2					

5. Eleza uzoefu wa Kampuni katika shughuli za kilimo.

17	
----	--

6. Ujuzi na Matumizi ya Lugha katika Kampuni

18	Lugha	Kipimo 1 – 3 (1 = Kawaida; 2 = Nzuri; 3 = Nzuri sana;)			
		Uelewa	Kuzungumza	Kuandika	Kusoma
18.1	Kiswahili				
18.2	Kiingereza				

7. Tafadhali eleza sababu za Kampuni kushiriki katika kilimo cha mashamba ya pamoja (*block farming*) na mazao ambayo Kampuni ingependa kushiki

19	
----	--

8. Tafadhali eleza uzoefu mwingine wa Kampuni katika shughuli za kilimo

20	
----	--

9. Tafadhali wasilisha fomu hii pamoja na nakala za nyaraka zifuatazo (Viambatisho):

- i. Cheti cha usajili wa Kampuni,
- ii. Leseni ya Biashara,
- iii. MEMARTS,
- iv. BRELLA kuwasilisha marejesho ya mwaka
- v. Barua ya kibali kutoka kwa Bodi ya Wakurugenzi/Wadhamini ambayo inaidhinisha usimamizi kuomba ardhi.
- vi. Kampuni zilizosajiliwa kwa ukomo wa hisa, zinapaswa kuwasilisha cheti cha hisa za Kampuni

SEHEMU C: KIKUNDI CHA VIJANA

1. Taarifa za Kikundi

1	Jina la Kikundi			
2	Idadi ya Wanakikundi	Jumla:	Me:	Ke:
3	Anuani ya Makazi ya Kikundi			
4	Mtaa			
5	Posta kode + mji			
6	Nchi			
7	Mkoa unao tuma maombi			
8	Mawasiliano			
9	Simu ya Mkononi			
10	Barua pepe			

2. Eleza uzoefu wa Kikundi katika shughuli za kilimo.

11	
----	--

3. Lugha inayotumika katika Kikundi

12	Lugha	Kipimo 1 – 3 (1 = Kawaida; 2 = Nzuri; 3 = Nzuri sana;)			
		Uelewa	Kuzungumza	Kuandika	Kusoma
12.1	Kiswahili				
12.2	Kiingereza				

4. Tafadhali eleza sababu za Kikundi kuomba kushiriki katika kilimo cha mashamba ya pamoja (*block farming*) na mazao ambayo ungependa kulima

13	
----	--

5. Tafadhali eleza uzoefu mwingine wa kikundi katika shughuli za kilimo

14	
----	--

6. Wasilisha barua ya utambulisho kutoka Serikali ya Kijiji kilipo kikundi