HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA

TANGAZO LA ZABUNI
UTANGULIZI: 19/07/2022

1. Kwa kuzingatia Waraka namba 16 wa Mwaka 2016 wa Waziri wa nchi, Ofisi ya
Raisi TAMISEMI kuhusu Halmashauri na Mawakala wa kukusanya Mapato,
Halmashauri ya Manispaa ya Tabora imekusudia kutumia mfumo wa mawakala wa
kukusanya mapato kwa mwaka wa fedha 2022/2023 ili kuboresha ukusanyaji wa
mapato ya Halmashauri ya Manispaa Tabora. .

2. Halmashauri kwa kuzingatia Waraka namba 16 wa Mwaka 2016 hapo juu

imekusudia kubinafsisha vyanzo vya mapato vifuatavyo;

LOT AINA YA CHANZO NAMBA YA ZABUNI

LOT i - Ushuru wa mazao LGA/124/2022/2023/NC/01
mchanganyiko

- Ushuru wa mazao ya misitu

- Ushuru wa madini ya Ujenzi

LOT 2 - Ushuru wa stendi ya mabasi LGA/124/2022/2023/NC/01

LOT 3 LGA/124/2022/2023/NC/01
- Ushuru wa maegesho ya magari

LOT 4 - Ushuru wa vyoo LGA/124/2022/2023/NC/01

LOT 5 - Ushuru wa masoko na vizimba | LGA/124/2022/2023/NC/01

3. Hivyo Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora anawatangazia
wafanyabiashara wenye Kampuni,kikund iau taasisi yenye/wenye sifa na uwezo wa
kukusanya ushuru kwenye vyanzo vinavyobinafsishwa kuomba kazi ya ukusanyaji
wa ushuru na Ada katika vyanzo hivyo.

4. Kwa kila chanzo cha mapato Halmashauri ya Manispaa imeweka kima cha chini
cha ukusanyaji ambacho kila wakala atapaswa kufikia kwa wiki, na kwa mwezi.

SIFA ZA MWOMBAJI

1. Mwombaji awe raia wa Tanzania.
2. Mwombaji awe na Leseni ya biashara hai inayoendana na zabuni anayoiomba

—




3. Mwombaji awe na utambulisho wa mlipa kodi [TIN na.]na cheti cha kumaliza kulipa kodi
[Tax Clearance certificate)na kama ni Kampuni iambatane na usajili wake
4. Mwombaji awe na vitendea kazi na aambatishe mpango wake wa wafanyakazi
atakaowatumia katika ukusanyaji wa mapato

5. Mwombaji awe tayari kufanya kazi kwa mujibbu wa Sheria ndogo na taratibu za
Halmashauri ya Manispaa.

&

MASHARTI YA ZABUNI

1. Gharama za uendeshaji wa ukusanyaji wa mapato zitagharimiwa na mzabuni
mwenyewe. Gharama hizo ni pamoja na (usafiri, umeme, maji, vifaa vya usafi na
watumishi).

2. Mzabuni atatakiwa kuwasilisha fedha benki kila siku ya kazi baada ya kuchukua hati
ya madai (Control number) kutoka Halmashauri ya Manispaa Tabora.

3. Mzabuni awe tayari kutumia mashine za kielektronic za Halmashauri ya Manispaa
Tabora kukusanya ushuru na Ada, na si vinginevyo.

4. Mzabuni awe tayari kukusanya mapato yasiyopungua kima cha chinj kilichowekwa
na Halmashauri ya Manispaa Tabora.

5. Mwombaji atapaswa kuomba kiasi cha asilimia atakachopenda kulipwa kila mwezi
baada ya kukusanya Mapato (Kiwango cha juu cha asilimia ya “Commision” itakuwa
10) na mwombayji anaruhusiwa kuomba LOT zaidi ya Moja..

6. Mwombaiji atalazimika kulipa Ada ya Zabuni ya kiasi cha Shilingi 50,000 kwa lot
fedha ambayo haitarudishwa endapo mzabuni atapata zabuni au kukosa zabuni.

7. Mwombaji atalazimika kufika ofisi ya manunuzi kununua kitabu cha zabuni.

8. Mwisho wa kuleta maombi ni tarehe 01/08/2022.saa 4:00 asubuhi na ufunguzi
utafanyika ndani ya dakika 30 baada ya muda wa mwisho wa kupokea zabuni.

9. Mwombaji awe na uzoefu wa kazi ya uwakala kwa muda usiopungua miaka miwili ya
hivi karibuni.

10.Zabuni zitafunguliwa kwenye ukumbi wa Manispaa waombaji mnakaribishwa
kushuhudia ufunguzi.

11.Maombi yote yatumwe kwa;-

Mkurugenzi wa Manispaa,
Halmashauri ya Manispaa,
Barabara ya Uwanja wa Ndege,
S.L.P 174,

‘ABORA
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TABGRA;
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