

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA

Shule ya Sekondari Sikanda,
S.L.P 1543,
TABORA.

Barua pepe: sikandasec@gmail.com

TAREHE.....

KUMB. NA.SSS/JI/F I SEL/ 2020

Ndugu:
.....
.....

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA SHULE YA SEKONDARI
SIKANDA WILAYA YA TABORA MANISPAA MKOA WA TABORA MWAKA
2021

1. UTANGULIZI:

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza katika Shule hii Mwaka **2021**. Shule ya Sekondari Sikanda ipo Umbali wa Kilometa **mbili (02)** upande wa magharibi ya stendi kuu ya Mabasi ya Mkoa wa Tabora. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe **11/01/2021**, Unatakiwa kuripoti Shuleni kuanzia tarehe **04/01/2021** na mwisho wa kuripoti ni tarehe **11/01/2021** ndani ya siku saba.

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

(a) SARE ZA SHULE:-

- (i) Sare ya Shule hii ni kwa wavulana nakwa wasichana. Maelezo ya mshono
- (ii) Rangi ya Hijab ifanane na Sare za Shule.
- (iii) Sare ya michezo kwa Shule hii ni
kwa wavulana na kwa wasichana.

- (b) Daftari, Kalamu na Mkebe wa Hesabu.
- (c) Chakula cha Wanafunzi wa kutwa, nauli ya kwenda Shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu, Mzazi unatakiwa kumgharamia mwanao.

3. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

(a) Shule inaendeshwa kwa mujibu wa **Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978** na kama ilivyorekebishwa kwa **Sheria Na. 10 ya mwaka 1995**. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti Shuleni.

- (i) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (ii) Mahudhurio mazuri katika shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya Shule ni Lazima.
- (iii) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni(Preparation)
- (iv) Kuwahi katika kila shughuli za Shule na nyingine utakazopewa.
- (v) Kufahamu mipaka ya Shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (vi) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya Shule.
- (vii) Kuvaa sare ya Shule wakati wote unapotakiwa.
- (viii) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- (ix) Kutunza mali ya umma.

(b) Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule.

- (i) Wizi
- (ii) Uasherati na Ushoga
- (iii) Ubakaji
- (iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungji, kubeli na kadhalika.
- (v) Kupigana au kupiga
- (vi) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- (vii) Kudharau Bendera ya Taifa.

- (viii) Kuwa mjamzito/kupata mimba.
- (ix) Kuoza au Kuolewa
- (x) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- (xi) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- (xii) Kuwa na simu ya mkononi.

4. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI.

- (a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti Shuleni.
- (b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (c) Fomu ya Mzazi kukiri kukubaliana na Sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na Shule.

5. Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

**Ni tumaini langu kwamba utafurahia na kujivunia Shule yako mpya
Karibu Shule ya Sekondari Sikanda**

MKUU WA SHULE

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical Officer in respect of all Form I and Form V entrants.

Pupil's full name.....

Age/Years.....Sex.....

Blood found (red and White).....

Stool examination:

Urinalysis:

Venereal Diseases test:

T.B. test:.....

Eye Test:

Ears:.....

Chest:.....

Spleen:.....

Abdomen:.....

Urine for Pregnant:.....

ADDITIONALL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc. infection chronic or family disease etc.

.....

.....

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above.

Signature:.....

Designation:.....

Station:.....Date:.....

Official Stamp:

FORM NO.2

A: AHADI YA MZAZI:

Mimi..... (jina kamili) ambaye ni mzazi/mlezi wa.....Kidato cha
Nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa vema. Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii. Naahidi kwamba nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia Mwanangu malezi bora na nitatoa msaada kadri ya uwezo wangu nitakapotakiwa kufanya hivyo. Ninaahidi kwamba nitatekeleza yote yaliyotajwa kwenye barua hii.

Sahihi ya Mzazi/Mlezi.....

Anuani kamili.....

Simu:.....

Tarehe:.....

B: AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi..... (jina kamili) ambaye ni mwanafunzi, nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii.

Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza. Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/walezi wangu ya kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza yote yaliyo katika maagizo haya. Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na kuwa mfano mwema kwa wenzangu wakati wote. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na kuwa mfano mwema kwa wanafunzi wenzangu wakati wote.

Sahihi ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

Shahidi (Kiongozi wa Serikali ya Mtaa/ Kijiji)

Jina kamili.....

Sahihi.....

Tarehe.....

FORM NO.3
SHULE YA SEKONDARI YA SIKANDA
TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
 2. KABILA.....
 3. TAREHE YA KUZALIWA.....MWEZI.....MWAKA.....
 4. AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA.....
MKOA WA.....
 5. DINI.....DHEHEBU.....
 6. JINA LA MZAZI/MLEZI.....
(Ikiwa mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa)
 7. ANWANI YA MZAZI/MLEZI.....(KIJJI)
..... (TARIFA)
..... (WILAYA)
..... (MKOA)
- Na. ya simu.....
8. KAZI YA BABA/MLEZI.....
 9. KAZI YA MAMA.....
 10. Afya ya mwanafunzi (kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe: Taja udhaifu wowote wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari).
.....
.....
.....
 11. Majina ya Ndugu wengine wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi (**matatu tu**) na anuani zao kamili:
 - (a) Ndugu..... Uhusiano.....
Anuani.....
Na. ya simu
 - (b) Ndugu..... Uhusiano.....
Anuani.....
Na. ya simu
 - (c) Ndugu..... Uhusiano.....
Anuani.....
Na. ya simu

.....
SAHIHI YA MWANAFUNZI

.....
SAHIHI YA MZAZI/MLEZI

TAREHE:.....

TAREHE:.....