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                                  HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA 
 

SHULE YA SEKONDARI NKUMBA 

S.L.P 1370, 

TABORA. 

_________________ 

 

 

MZAZI WA ------------------------------------------------ 

S.L.P ------------------------------- 

------------------------------------- 

 

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI NKUMBA ILIYOKO KATIKA 

MANISPAA YA TABORA MKOA WA TABORA MWAKA -------------- ________ 

 

1.0 UTANGULIZI  

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii 

mwaka -------------, Shule ya Sekondari Nkumba ipo umbali wa Km _______ 

Kask/Kus/Mash/Magh mwa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora. 

Usafiri wa basi kutoka Tabora ni Tsh __________ muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 

_____________________. Unatakiwa uripoti shuleni kuanzia tarehe _________________ 

mwisho wa kuripoti ni tarehe ________________________ (ndani ya siku saba). Baada ya 

hapo ambao hawajaripoti wote majina yao yatapelekwa kwenye vyombo vya sheria kwa hatua 

zaidi. 

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA  

2.1 Sare ya Shule  

(a) Sare ya shule kwa wavulana wa kidato cha kwanza wote ni suruali (2) zenye mifuko 

mitatu na rinda mbili za mbele, pamoja na mkanda wa ngozi mweusi, kwa wasichana 

wote sare ni sketi (2) zenye rinda za kuhesabu zinazovuka magoti kwa inchi nne. 

Kwa jinsi zote kitambaa sharti kiwe kizito chenye rangi ya Kijani mgomba. 

(b) Kwa jinsi zote njoo na shati nyeupe (2) za mikono mifupi. Kitambaa kiwe tetron, 

shati liwe na mfuko mmoja na isibane wala isiwe fupi kusudi iwe rahisi kuchomekea  

(c) Rangi ya Hijabu nyeupe na msichana akinyoosha mikono akiwa amesimama mikono 

ifuniifunikwe na nusu kanzu. Juba za kufunika kichwa pekee hazikubaliki.  

(d) Socks (2) kwa jinsia zote ni rangi nyeupe ambazo ni ndefu (stocking), na viatu kwa 

jinsia zote ni vya rangi nyeusi, vya ngozi na vinavyofungwa kwa kamba. Tai kwa jinsia 

zote sharti iwe ya rangi kijani mgomba (uniform). 

(e) Rangi ya michezo kwa shule hii  ni _______________________________ na 

____________________________ na viatu vya raba kwa wavulana na wasichana 

(f) Sweta zitakazo valiwa wakati wa baridi ni za mikono mirefu zenye rangi ya kijani 

mgomba  

(g) Wasichana hawaruhusiwi kufuga nywele, kusuka wala kupaka rangi kucha, wasichana 

wote na wavulana sharti nywele zao ziwe fupi. Kunyoa kipara haikubaliki.    
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2.2 Daftari ______________, kalamu na mkebe wa hisabati na vifaa vya lazima 

 

2.3 Mahitaji mengine muhimu: kwa kuwa shule hii ni ya kutwa, kama mwanafunzi 

atapangishiwa chumba sharti mzazi wake ahakikishe kuwa anampatia mahitaji muhimu ya 

kibinadamu na kuhakikisha kuwa anafuatilia maendeleo yake mara kawa mara. 

 

3.0 Sheria na kanuni za shule  

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyo 

rekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo inayotolewa na 

Wizara ya Elimu Sayansi,Teknolojia na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na 

Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa 

kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:- 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine, na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli nje na ndani ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)  

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unaotakiwa 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na  

i) Kutunza mali za shule 

 

3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:- 

(i) Wizi  (ii) Uasherati na Ushoga  (iii) Ubakaji  (iv) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya 

kama vile uvutaji bangi, Cocaine, Mirungi, kubeli na kadhalika (v) Kupigana au Kupiga  (vi) 

Kuharibu kwa makusudi mali ya umma  (vii) Kudharau bendera ya Taifa  (viii) Kuwa mjamzito/ 

kupata mimba  (ix) Kuoa au Kuolewa  (x) Kutoa mimba  (xi) Kugoma kuchochea na kuongoza 

au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu  (xii) Kukataa adhabu kwa makusudi 

(xiii) Kuwa na simu  ya mkononi  (xiv) Kuwa mtoro kwa siku 90 au zaidi. 

 

4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na mwanafunzi kabla 

hajapokelewa shuleni ni:- 

a)  Fomu ya kupima Afya ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali  
 

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI NKUMBA 

 
------------------------------- 

_____________________________________ 

Simu na _______________________________ 

MKUU WA SHULE 
 

 
 


