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FASIRI YA MANENO 
 
Diwani: 

Ni kiongozi wa kuchaguliwa anayewakilisha kata katika Halmashauri ya Manispaa ya 

Tabora, Mbunge wa kuchaguliwa au Mbunge wa viti maalum anayetoka katika 

Halmashauri ya Manispaa ya Tabora na Diwani wa viti maalum. 
 

Halmashauri: 

Kwa mujibu wa Sheria Namba 8 ya serikali za Mitaa ya mwaka 1982, Halmashauri 

inamaanisha: 
 

(a) Chombo kikuu cha maamuzi katika Halmashuri ya Manispaa ya Tabora ambacho 

kinajumuisha wafuatao: Meya wa Halmashauri na Madiwani wa Halmashauri ya 

Manispaa ya Tabora.  Kiutendaji kinaongozwa na Mkurugenzi wa Halmashauri ya 

Manispaa ya Tabora. 
 

 

(b) Na katika maeneo ya mitaa  Halmashauri inamaanisha Halmashauri ya Mtaa wa 

Manispaa ya Tabora 
 
Mkuu wa Idara: 

Ni mtu aliyeteuliwa kushika nafasi ya uongozi kwa mujibu wa Sheria ya Utumishi wa 

Umma na Sheria za Serikali za Mitaa katika Halmashauri ya Manispaa ya 
Tabora 

 

Mteja: 
 

 

Ni mtu binafsi au taasisi inayotafuta na kupewa huduma na Halmashauri ya Manispaa 

ya Tabora. 
 

Meya wa Halmashauri: 

Ni Meya katika Halmashauri ya Manispaa ya Tabora. 
 
Wadau: 

Ni watu au taasisi za umma au asasi za kijamii au binafsi wenye/zenye maslahi fulani 

katika Halmashauri ya Manispaa ya Tabora. 
 

Manispaa: 

Ni eneo la mamlaka ndani ya Wilaya ya Tabora  ambalo linaongozwa na Mkurugenzi 

wa Manispaa ya Tabora.  Eneo hili limeundwa na Kata ishirini na sita  na 

linatambulika kisheria. 
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DIBAJI 
 

Mkataba wa huduma kwa Mteja ni makubaliano ya kijamii kati ya Mtoa huduma na wateja 

wake.  Mkataba hutamka bayana aina za huduma zitolewazo na taasisi na viwango vya ubora 

ambavyo walengwa wana haki ya kuvitarajia.  Aidha, mkataba huo unaweka bayana utaratibu 

wa jinsi ya kutoa mrejesho wa kkuridhika au kutoridhika na huduma hizo.   Uandaaji wa 

viwanvgo hivyo ni lazima ushirikishe wateja na watumishi wa taasisi husika na serikali. 

 

Halmashauri ya Manispaa ya Tabora ni moja kati ya Halmashauri tatu za mkoa wa 

Tabora na inahudumia zaidi ya wakazi 634,924 kwa mujibu wa sensa ya watu ya mwaka 
 

2022.  Manispaa hii ilianzishwa tarehe 01 Februari, 2000 baada ya kutangazwa rasmi katika 

gazeti la Serikali Na. 21 la tarehe 21 Januari, 2000.  Wakazi wa Manispaa hii huwasiliana na 

Halmashauri kwa njia mbali mbali kupata huduma zitolewazo na Halmashauri.  Pia huduma 

hutolewa kwa wageni, taasisi za umma, mashirika yasiyo ya kiserikali, vikundi vya jamii, 

sekta binafsi na wafadhili mbali mbali. 

 

Katika kutekeleza Sera ya Menejimenti na Ajira ya Utumishi wa Umma ya mwaka 1998 na 

Programu ya Kuboresha Utumishi wa Umma, Halmashauri imeandaa Mkataba wa Huduma 

kwa Mteja ili wananchi na wadau wengine waweze kujua huduma zitolewazo.  Kimsingi ili 

mkaataba huu uwe na mafanikio inabidi uwe hai, utokane na uhusiano mzuri wa kikazi 

tunaotarajia kuudumisha kati ya Halmashauri na wateja wa Halmashauri. 

 

Ninaridhia matumizi ya Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja nikitarajia kwamba ahadi 

tulizoziweka ndani  ya  Mkataba huu zitaleta maelewano mazuri  ya kikazi baina yetu na 

kufikia lengo letu la kuboresha huduma zetu.  Kwa ushirikano wenu tutaweza. 

 
 
 
 
 

 

………………………………………………………                   ………………………….. 
 

Mhe.  Ramadhani K.Kapela                                                                 TAREHE 

Mstahiki Meya 

HALMASHAURI YA MANISPAA 

TABORA 
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UTANGULIZI 
 

Halmashauri  ya Manispaa ya  Tabora imeandaa Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja 

kwa kushirikisha wadau mbali mbali wa Halmashauri. Mkataba huu ni manufaa 

yanayotokana na awamu ya pili ya maboresho ya serikali za mitaa. Lengo kuu la maboresho 

hayo ilikuwa kuzijengea uwezo serikali za mitaa ili ziweze kutoa huduma bora zaidi 

kwa wakazi wa maeneo yao. Moja ya vigezo muhimu vya mafanikio ya maboresho hayo ni 

kukua kwa kiwango cha huduma wanazozipata wateja kutoka Halmashauri husika. 

 
Mkataba huu unazingatia mazingira ya Manispaa ya Tabora.  Lengo letu ni kuwa 

Halmashauri ya mfano katika kutoa huduma bora hapa nchini.  Ili tuweze kufikia lengo hili 

Mkataba huu unasisitiza yafuatayo wakati wa kutoa huduma kwa wateja wetu: 

 
1.   Tutawahudumia wateja wetu kwa haraka na kwa ufanisi. 

 

2.   Tutamhudumia kila mteja kwa uadilifu, kwa haki na kwa kujali mahitaji yake. 
 

3.   Tutatambua tofauti zilizopo kati ya wateja wetu na tutahakikisha kila mtu anafaidika 

na huduma zetu; na 

4.   Tutajifunza kutokana na maoni, mapendekezo na malalamiko ya wateja wetu kwa nia 

ya kuboresha kiwango cha huduma zetu. 

 
Mkataba huu ni hati hai inayolenga kujenga mahusiano mazuri ya kikazi kati yetu na wateja 

wetu.  Mkataba huu unaainisha viwango vya huduma ambavyo tunaamini wateja wetu wana 

haki ya kutarajia wakati wanapata huduma kutoka kwetu. Aidha mkataba huu unatoa 

uataratibu wa kuwasilisha malalamiko pale ambapo mteja asiporidhika na kiwango cha 

huduma anayopata kutoka kwetu. 

 
Ni matumaini yangu kuwa wateja wetu watautumia mkataba huu kama kigezo cha kupima 

kiwango cha huduma zetu. Aidha watatumia fursa zilizopo kutuma taarifa kuhusu maeneo 

ambayo Halmashauri inabidi kuongeza bidii zaidi ili kuwaridhisha. 

 
 
 
 

............................................................                       ............................................. 

Dr Peter Maiga Nyanja                                               TAREHE 

MKURUGENZI WA MANISPAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA TABORA                               
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DIRA, DHIMA NA MAADILI MUHIMU 
 

Katika kutoa huduma kwa wateja wetu tutaongozwa na Dira, Dhima na maadili muhimu 

yafuatayo: 
 

 

Dira 
 

 
 

Halmashauri ya Manispaa ya Tabora inalenga kuwa na Jamii iliyo na maisha bora na mazuri 
 

Dhima  

 

Dhamira ya Halmashauri ya Manispaa ya Tabora ni kutumia kwa uendelevu rasilimali 

zilizopo kwa ajili ya kutoa huduma bora kwa wananchi 
 

Maadili muhimu 
 

Katika kutekeleza shughuli zetu za kila siku tutaongozwa na maadili muhimu yafuatayo:- 
 

1.  Haki na uwazi 
 

2. Utawala bora 
 

3. Uadilifu 
 

4. Uwajibikaji 
 

5. Usawa bila ubaguzi 
 

6. Kufikia malengo 
 

7. Kuwajali wateja wetu 
 

8. Ubora wa huduma. 
 

 

MAJUKUMU MAKUU YA HALMASHAURI 
 

Majukumu yetu makuu yameainishwa katika sheria namba 8 ya serikali za mitaa ya 

mwaka ,1982.  Majukumu hayo ni:- 

 

1. Kuwezesha na kudumisha utulivu, amani na utawala bora; 
 

 

2. Kudumisha  upatikanaji  wa  huduma  mbali  mbali  za  kijamii  na  miundo 

mbinu; 
 

 

3. Kuchochea maendeleo ya kiuchumi na kijamii; 
 

 

4. Kulinda mazingira kwa lengo la kuchangia katika maendeleo endelevu. 
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MALENGO MAKUU YA HALMASHAURI 
 

Katika kipindi cha 2011/12 — 2014/2015 malengo makuu ya Halmashauri ya Manispaa ya 

Tabora 

ni: 
 

1.    Kupunguza madhara ya janga la ukimwi katika eneo la Halmashauri; 
 

2.   Kuboresha upatikanaji wa huduma bora za kijamii na kiuchumi katika eneo la 
 

Halmashauri; 
 

3.   Kuhakikisha  uchumi  wa  eneo  la  Halmashauri  ya  Manispaa  ya  Tabora  

unakua kutokana na matumizi endelevu  ya rasilimali zinazopatikana; 

4.   Kuhakikisha utawala bora unaendelea kuimarika; 
 

 

LENGO LA MKATABA 
 

Lengo kuu la Mkataba wa Huduma kwa Wateja ni kukuza uelewa wa upatikanaji, ubora 

na viwango bya huduma zinazotolewa na Halmshauri ya Manispaa ya Tabora.   Aidha 

Mkataba unaeleza muda ambao watumishi wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora 

watatumia kutoa huduma baada ya kupokea maombi rasmi, majukumu na wajibu wa mteja 

katika huduma husika. Mkataba pia unafafanua namna mteja atakavyotoa mrejesho ikiwa ni 

pamoja na jinsi ambavyo atatoa malalamiko iwapo hataridhika na huduma zitolewazo na 

Halmashauri. 

 

Katika kufanikisha azma hii, Mkataba huu unajumuisha mambo muhimu yafuatayo:- 
 

1.    Kuelewa kwa kina kuhusu wateja wetu na huduma ambazo ni muhimu kwao; 
 

2. Taarifa  ya  viwango  vya  huduma  ambavyo  wateja  wanatarajia  kupatiwa  kwa 

kuzingatia mpango mkakati wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora; 
 

3.    Mpango wa kutatua matatizo endapo yatajitokeza; na 
 

4.    Maelekezo mafupi ya jinsi ya kutupata na kupata taarifa zaidi. 
 

 

MISINGI YA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA 
 

Katika kutekeleza mkataba huu, Halmashauri ya Manispaa ya Tabora itaongozwa na 

misingi tisa ya utoaji huduma kwa wateja wake ifuatayo:- 

 

1.   Kuweka kiwango vya huduma: 
 

Viwango vyetu vya huduma tutaviweka wazi ili wateja wetu waweze kujua 

matarajio yao kwa kila huduma husika na pia kufuatilia, kutathimini na kupima 
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matokeo; 

 

2.  Kuwa wazi na kutoa taarifa zote: 
 

Tutakua wazi na kuawasiliana kwa lugha inayoeleweka na kwa ufasaha kwa lengo 

la kuwasaidia wananchi wanaotumia huduma zetu.   Aidha tutawapatia wateja 

wetu taarifa zote kuhusu huduma zetu,  gharama zake na mafanikio  yetu kila 

mwaka; 

 

 

3.  Kushirikisha wengine: 
 

Tutashirikiana na kushauriana na wateja wetu pamoja na wafanyakazi na kutumia 

ushauri unaotolewa katika kuboresha huduma zetu; 

 

 

4.   Kukuza upatikanaji wa huduma: 
 

Tutahakikisha upatianaji wa huduma zetu kwa kila anayezihitaji kwa urahisi na 

kuwapa wateja wetu nafasi ya kuchagua pale inapowezekana.  Aidha tutajitahidi 

kukuza matumizi ya teknolojia, vifaa na nyenzo bora katika kutoa huduma zetu 

kadri upatikanaji wa raslimal utakavyoruhusu. 

 

 

5.   Kuwatendea haki wote: 

Tutawatendea  haki  wateja  wetu  wote,  tuataheshimu  utu  wao  na  haki  zao  za 

binafsi, kuwasaidia kwa moyo na upendo na kutoa kipaumbele kwa wateja wenye 

mahitaji maalum. 

 

 

6.  Kutatua matatizo yanayopojitokeza: 
 

Tutahitaji wakati wote kutatua matatizo yanayojitokeza haraka iwezekanavyo na 

kwa uhakika, kujifunza kutokana na malalamiko na kuwa na utaratibu ulio wazi 

wa kushughulikia malalamiko, na rahisi kutumika utakaowekwa wazi kwa mapitio 

ya kila mwaka. 

 

 

7.  Matumizi bora ya rasilimali: 
 

Tutatumia raslimali kutoa huduma bora na zenye kukidhi matarajio ya wateja na 

wadau waliozitoa. 

 

 

8.  Kuboresa huduma: 
 

Tutajitahidi wakati wote kuboresha huduma zetu ili ziweze kukidhi matarajio ya 

wateja na wadau wetu. 
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9.  Kushirikiana na watoa huduma wengine: 
 

Tutafanya  kazi  na  watoa  huduma  wengine  kama  vile  taasisi  za  umma,  sekta 

binafsi, mashirika yasiyo ya kiserekali, vikundi vya jamii, wafadhili n.k. 

kuhakikisha  kuwa  huduma  zitolewazo  ni  bora  na  zinakidhi  matarajio   ya 

walengwa. 

 

 

WATEJA WETU NA MATARAJIO YAO 
 

Jedwali lifuatalo linaonyesha wateja wetu na matarajio yao: 

 
NA   MTEJA                                 MATARAJIO 

 

1 Ofisi  ya  Waziri  Mkuu  – 
Tawala za Mikoa na serikali 
za Mitaa 

 

(a)  Usimamizi mzuri wa sera na mipango 
 

(b) Mahusiano mazuri 
 

(c)  Usimamizi wa matumizi mazuri ya raslimali 

(d) Taarifa sahihi na kwa wakati inapohitajika 

(e)  Mazingira mazuri ya kazi 

(f)  Utawala bora 
 

(g) Usimamizi  na  utekelezaji  mzuri  wa  maamuzi  ya 
Baraza Kuu 

 

2 Madiwani (a) 
 

(b) 

(c) 

(d) 

Mahusiano mazuri 
 

Taarifa sahihi na kwa wakati zinapohitajika 
 

Utawala bora 
 

Huduma bora 

3 Wizara za kisekta (a) Mahusiano mazuri 

  (b) Ufanisi na utendaji kazi 

  (c) Usimamizi mzuri wa sera na mipango wa wizara 
husika 

  (d) Tarifa sahihi na kwa wakati 

4 Ofisi ya Mkuu wa Wilaya (a) Mahusiano mazuri 

  (b) Taarifa sahihi na kwa wakati 

  (c) Ufanisi  katika  kutekeleza  sera  na  mipango  ya 
Serikali Kuu 

  (d) Utawala bora 

5 Wafadhili (a) Mahusiano mazuri 

  (b) Ushirikiano 

  (c) Taarifa sahihi na kwa wakati 



Mkataba wa Huduma kwa Wateja wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora 

10 

 

 

 

 
 
 

 

 
 
 

7 

 

 
 
 

Mashirika 

 

 
 
 

yasiyo 

 

 
 
 

ya 

(d) 

(e) 

(a) 

Matumizi mazuri ya raslimali 
 

Utawala bora 
 

Utawala bora 

 kiseriakali 
kijamii 

na  vikundi vya (b) Taarifa sahihi na kwa wakati 

   (c) Mahusiano mazuri 

   (d) Ushirikishwaji 

   (e) Mazingira bora ya kufanyia shughuli zao 

8 Vyama vya siasa  (a) Utawala bora 

   (b) Taarifa sahihi na kwa wakati 

   (c) Haki sawa 

   (d) Uwazi 

   (e) Kushirikishwa 

   (f) Mahusiano mazuri 

   (g) Usimamizi mzuri wa uchaguzi 

9 Sekta binafsi  (a) Tafsiri sahihi ya sera na miongozo ya Serikali Kuu 

   (b) Mazingira mazuri ya biashara 

   (c) Kushirikishwa 

   (d) Utawala bora 

   (e) Taratibu na miongozo sahihi 

   (f) Uwazi 

10 Vyombo vya habari  (a) Habari sahihi na kwa wakati 

   (b) Kushirikishwa 

   (c) Mahusiano mazuri 

11 Taasisi za kidini  (a) Mazingira mazuri ya kufanya shughuli za kidini na 
maendeleo 

   (b) Amani na utulivu 

   (c) Ushirikishwaji 

   (d) Mahusiano mazuri 

12 Taasisi za umma  (a) Utawala bora 

   (b) Huduma bora 

   (c) Mahusiano mazuri 

13 Wazabuni  (a) Taarifa sahihi na wakati 

   (b) Ushirikiano 

   (c) Mahusiano mazuri 
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(d) Malipo kwa wakati 
 

(e)  Utawala bora 
 
 

 

KANUNI NA MAADILI YA UTOAJI HUDUMA 
 

Katika kutoa huduma kwa wateja wetu, tutaongozwa na kanuni na maadili yaliyoainishwa 

kwenye  Sera ya Menejimenti na Ajira Katika Utumishi wa Umma  ya mwaka 1990 kama 

ifuatavyo:- 

 

1.   Utiifu kwa serikali; 
 

2.   Bidii kazini; 
 

3.   Kutoa huduma kwa kuzingitia haki sawa kwa wateja; 
 

4.   Uaminifu kwa wateja; 
 

5.   Heshima kwa wateja; 
 

6.   Kuheshimu sheria na 
 

7.   Matumizi bora ya taarifa mbali mbali. 
 

 

VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA ZETU 
 

Ili kutekela kanuni na maadili tuliyoainisha, tutajitahidi kuboresha viwango vya huduma 

tunazozitoa kwa wateja wetu katika maeneo yafuatayo:- 

 

1.   Haki na wajibu kwa wateja: 

Tutaweka  mahusiano  ya  ubia  na  ubora  wa  huduma  kwa  wateja  kupitia 

makubaliano kuhusu matarajio, haki na wajibu wa pande husika. 

 

 

2.   Utoaji ushauri: 

Tutajitahidi kutoa ushauri sahihi na bila upendeleo na kwa wakati muafaka. 
 

 

3.   Maadili ya watumishi: 

Tutawaelekeza na kuwataka watumishi wote kuwa wema, wenye msaada, wenye 

heshima na wanaojali wateja kulingana na shida, mahitaji na maoni yao. 

 

 

4.   Muda wa kujibu mawasiliano: 

Tutashughulikia masuala  yote  yatakayoletwa  kwa haraka iwezekanavyo  hasa 

masuala ya dharura. 
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5.   Ufasaha: 

Tutahakikisha kwamba barua, fomu, makala, mchakato na habari mbali mbali 

zinaeleweka kwa wote . 

 

 

6.   Usahihi: 

Tutahakikisha kuwa huduma zitolewazo ni za kuridhisha wateja, kujali haki na 

kuzingatia makundi yaliyosahauliwa. 

 

 
 

HUDUMA ZETU NA MUDA WA KUZITOA 
 

Jedwali  lifuatalo  linaonyesha     aina  na  muda  wa  kutoa  huduma  za  msingi  katika 
 

Halmashauri ya Manispaa ya Tabora. 
 

 

Na Idara/Kitengo Huduma Matarajio 

1 Mkurugenzi 

wa Manispaa 

Kujibu barua zote Ndani ya siku 7 za kazi baada 

ya kupokea barua. 

  Kushughulikia/kutoa   ushauri 

kuhusu          masuala          ya 

majanga,maafa na dharura. 

Ndani ya siku 5 za kazi 

  Kutoa taarifa ya robo mwaka 

kwa Baraza la madiwani. 

Ndani  ya  siku  14  baada  ya 

robo mwaka kwisha 

  Kutoa taarifa ya  mwaka kwa 

Baraza la madiwani 

Ndani  ya  siku  14  baada  ya 

mwaka kwisha 

  Kutoa taarifa ya mwaka kwa 

Mdhibiti  na  Mkaguzi  Mkuu 

wa Serikali 

Miezi 3 baada ya mwaka wa 

fedha kufungwa 

2 Fedha           na 

Biashara 

Kutoa  hundi  za  malipo  kwa 

kazi/huduma iliyofanyika 

Siku 2 baada ya kuwasilisha 

hati kamilifu 

  Kutoa  ushauri  wa  Kitaalam 

wa biashara 

Ndani ya siku 2 

  Kutoa leseni ya biashara Ndani  ya  siku  2  baada  ya 

kupokea nyaraka zote husika 

  Kutoa leseni ya vileo Ndani  ya  siku  2  baada  ya 
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   kupokea nyaraka zote husika 

3 Elimu           ya 

Msingi 

Kutoa huduma za kielimu Siku   7   baada   ya   kupokea 

vielelezo vyote 

  Kushughulikia      likizo      za 

walimu 

Ndani ya mwezi mmoja baada 

ya kupokea fomu za maombi 

  Malipo ya likizo za walimu Ndani ya mwezi mmoja baada 

ya kupokea fedha 

  Kushughulikia           matatizo 

mengineyo mfano ruhusa fupi 

za matibabu, magonjwa 

Ndani  ya  siku  2  baada  ya 

kupokea fomu za maombi 

4 Maendeleo   ya 

jamii,Ustawi 

wa jamii 

Kutoa  ushauri   wa  kitaalam 

katika masuala ya jinsia 

Ndani ya siku 2 

  Kuratibu maombi ya mikopo 

kwa vikundi 

Ndani  ya  siku  14  baada  ya 

kupata fedha 

  Kutoa huduma za kisaikolojia 

kwa waathirika wa majanga 

Ndani  ya  siku  5  baada  ya 

kupata taarifa 

  Kuhudumia    wateja    wenye 

ulemavu 

Ndani   yasiku   2   baada   ya 

kupokea maombi 

  Kusuluhisha    migogoro    ya 

kifamilia 

Ndani ya siku 3 za kazi 

5 Mipango/Uchu 

mi 

Kuandaa mpango na Bajeti ya 

Halmashauri 

Ndani ya siku 180 

  Kuandaa taarifa za utekelezaji 

miradi ya maendeleo kwa 

wafadhili,wizara za kisekta na 

vikao vya kisheria vya 

Halmashauri 

Ndani  ya  siku  7  baada  ya 

kupata vielelezo vyote 

  Kuandaa  Takwimu  (LGMD) 

kila mwaka 

Ndani  ya  siku  7  baada  ya 

kuzipokea 

  Kuandaa taarifa za utekelezaji 

wa Ilani ya uchaguzi 

Ndani  ya  siku  14  baada  ya 

kuzipokea 
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  Kuandaa  maandiko  (angalau 

moja) kwa mwaka 

Ndani ya siku 360 

6 Ujenzi Ukaguzi wa hatua mbalimbali 

za ujenzi 

Ndani ya siku 2 

  Kupitisha ramani za ujenzi Ndani ya siku 2 

  Kutoa kibali cha Ujenzi Ndani   yasiku   2   baada   ya 

kupokea maombi 

  Kukabiliana na janga la moto Ndani ya dakika 15 baada ya 

kupata taarifa 

7 Kilimo,Mifugo 

na ushirika 

Kutoa huduma ya ushauri juu 

ya kilimo na ufugaji bora kwa 

wakulima na wafugaji 

Ndani ya siku 2 za kazi baada 

ya kupokea maombi 

  Kutoa    tiba    na    kinga    ya 

maradhi ya mifugo 

Ndani ya siku 1 ya kazi baada 

ya kupokea taarifa 

  Kutambua na kutoa taarifa ya 

magonjwa ya mlipuko ya 

mimea  na  wadudu  na 

wanyama waharibifu 

Ndani ya siku 2 za kazi baada 

ya kupokea taarifa 

  Kutambua na kutoa taarifa ya 

mlipuko   wa   magonjwa   ya 

wanyama 

Ndani ya siku 5 za kazi baada 

ya kupokea taarifa 

  Kutoa elimu ya ushirika kwa 

wananchi ili waweze kujiunga 

na kuwa na vyama vya 

ushirika. 

Ndani ya siku 5 za kazi baada 

ya kukamilisha vitendea kazi. 

  Kutoa elimu ya Ujasiriamali Ndani  ya  siku  14  za  kazi 

baada ya kupokea maombi. 

  Ushauri juu ya ushirika Ndani  ya  siku  5  baada  ya 

kupokea maombi 

8 Elimu 

Sekondari 

Kupitisha barua za uhamisho 

wa wanafunzi wa sekondari 

Ndani ya siku 2 za kazi 
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  Kupitisha   barua   mbalimbali 

zihusuzo Elimu Sekondari. 

Ndani ya siku 2 za kazi 

  Kuratibu      uendeshaji      wa 

mitihani      ya      Elimu      ya 

Sekondari. 

Kulingana     na     ratiba     ya 

mitihani 

  Kuhudumia                   wadau 

mbalimbali    wa    Elimu    ya 

Sekondari. 

Ndani ya siku 7 za kazi 

  Kuhudumia       walimu       na 

watumishi       wengine       wa 

Sekondari 

Ndani ya siku 7 za kazi 

9 Afya Kuchukua        historia        ya 

mgonjwa 

Ndani ya dakika 8 

  Huduma ya maabara Ndani ya dakika 20 

  Clinic ya watoto chini miaka 

5 kupima na kutoa chanjo 

chanjo na kuweka 

kumbukumbu  ndani  ya  kadi 

ya clinic 

Ndani ya dakika 10 

  Kushawishi                 kupima 

VVU(PITC) 

Ndani ya dakika 10 

10 Ukaguzi      wa 

ndani 

Ukaguzi     wa     hesabu     za 

Halmashauri katika idara, 

vijiji, kata, zahanati,vituo vya 

afya. 

Ndani ya siku 14 za kazi. 

  Ukaguzi   wa   miradi   hatika 

Halmashauri 

Ndani ya siku 7 za kazi. 

  Kuandaa taarifa na kuzipeleka 

katika vikao husika. 

Ndani ya siku 7 za kazi. 

11 Ugavi Kuandaa zabuni Ndani ya siku 5 za kazi baada 

ya     kupata     nyaraka     zote 

muhimu. 

  Kuandaa nyaraka kwa ajili ya Ndani ya siku 3 za kazi baada 

ya     kupata     nyaraka     zote 
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  malipo muhimu. 

12 Sheria Kushauri  kuhusu  utatuzi  wa 

migogoro mbalimbali 

Ndani ya siku 3 za kazi baada 

ya kupokelewa ofisini 

  Kusimamia     mikataba      ya 

Halmashauri 

Ndani ya siku 7 

13 Utawala       na 

Utumishi 

Kuandaa vikao vya kisheria Ndani  ya  siku  5  baada  ya 

mada za kikao husika 

kukamilika na taratibu   za 

fedha kukamilika. 

  Kushughulikia  migogoro   ya 

uongozi wa Mitaa 

Ndani   ya   siku   7      baada 

kupokea taarifa 

  Kushughulikia     mafao     ya 

watumishi 

Ndani   ya   siku   7      baada 

kupokea taarifa 

  Kushughulikia mirathi Ndani   ya   siku   5      baada 

kupokea taarifa 

  Kushughulikia    masuala    ya 

watumishi kuhakikisha 

wanapata haki zao mfano 

mishahara, likizo, masomo na 

kupanda vyeo. 

Ndani   ya   siku   5      baada 

kupokea taarifa 

14 Maji Kuunganisha maji Ndani ya siku 7 za kazi baada 

ya malipo kukamilika 

  Ukarabati      wa      mabomba 

yaliyopasuka       katika       ya 

mfumo wausambazaji maji 

Ndani ya siku 3 za kazi baada 

ya kuata taarifa. 

  Kushughulikia malalamiko ya 

wateja   kuhusu   huduma   ya 

maji 

Ndani ya siku 5 za kazi baada 

ya kuata taarifa. 

15 Mipango Miji Kutoa hati miliki ya ardhi na 

Kusajili hati miliki 

Ndani  ya  miezi  3  baada  ya 

kuwasilisha   vielelezo   vyote 

muhimu vilivyokamilika 

  Uchoraji     wa     ramani     za Ndani  ya  miezi  3  baada  ya 
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  viwanja kupokea vielelezo vyote 

  Kupima viwanja Ndani  ya  miezi  2  baada  ya 

ramani kukamilika 

  Kupitisha ramani ya nyumba Ndani  ya  siku  30  baada  ya 

kupokea vielelezo vyote 

  Kusuluhisha    migogoro    ya 

ardhi 

Ndani ya mwezi 1 baada ya 

kupokea vielelezo vyote 

  Kuonyesha kiwanja Ndani ya siku 5 za kazi 

 

 
Mihadi 

 

Halmashauri ya Manispaa ya Tabora imeazimia kupunguza muda unaohitajika 

kushughulikia maombi mbali mbali na kuhakikisha kuwa ahadi zote zinatekelezwa 

kwa muda usiozidi au ndani ya siku 30. Ili kurahisisha mawasiliano ya ndani kwa 

ndani katika kuhudumia wateja, mawasiliano yataboreshwa kwa kuweka simu za 

ndani kwa ndani na mtandao wa barua pepe kwenye ofisi zake zote. 
 

HAKI NA WAJIBU WA WATEJA 
 

Katika  kutekeleza  mkataba  huu,  Halmashauri  ya  Manispaa  ya  Tabora  imejipanga  

kutoa huduma bora na kwa kiwango ambacho wateja wanatarajia. 

 

Haki za wateja 
 

Pamoja na Kutegemea kiwango cha ubora wa huduma, wateja watakuwa na haki zifuatazo:- 
 

1. Kushiriki katika mchakato wa mapitio ya mkataba huu. 
 

2. Kupata habari juu yao kulingana na taratibu zilizowekwa. 
 

3. Kutoa malalamiko, sheria na kanuni katika kushughulikia rufaa. 
 

4. Haki ya faragha na kutunziwa siri zao. 
 

5. Kufuata taratibu, sheria na kanuni katika kushghulikia rufaa. 
 

6. Kufuata taratibu katika kukata rufaa za malalamiko mbalimbali. 
 

7. Kupata huduma sawa kwa wakati na kwa uwazi. 
 

8. Kutumia  huduma,  nyenzo  na  habari  kwa  maana  kuwawezesha  kufikia  mahitaji 

hususani watu wasiojiweza, watoto na wazee. 
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Wajibu na majukumu ya wateja 
 

1.   Wateja wana wajibu wa kuzingatia kikamilifu na kufuata kanuni za maadili na tabia 

zitakazojenga mazingira mazuri ya utoaji huduma. 

2.   Kuwaheshimu watumishi wanaowahudumia. 
 

3.   Kuhudhuria mikutano yote kwa wakati uliopangwa. 
 

4.   Kuzingatia mahitaji na matakwa ya kisheria, kanuni na taratibu ili kupata huduma 

stahili. 

 

KUSHUGHULIKIA MATATIZO YA WATEJA 
 

Kero na malalamiko mbali mbali ya wateja yatashughulikiwa mara yatakapopokelewa. 

Aidha, kutakuwa na sanduku la maoni katika eneo la makao makuu ya Halmashauri ambalo 

litatumika kupokea kero, malalamiko na mapendekezo ya wateja kuhusu huduma 

zinazotolewa na Halmashauri. Wateja wote watakaoandika majina yao na anuani kwenye 

kero, malalamiko au mapendekezo watakayowakilisha watajibiwa ndani ya siku 7 za kazi 

toka  siku   ya  kuwasilisha.  Kwa  wale  ambao  hawataweka  anwani   na  majina   yao, 

hawatajibiwa.  Pamoja na kuwa na utaratibu wa ndani wa kushughulikia kero, malalamiko 

na mapendekezo, Halmashauri haimzuii mteja kutumia vyombo vingine kukata rufaa. 

 

JINSI YA KUTOA MREJESHO KUHUSU MKATABA HUU 
 

Mkataba huu ni hati hai inayoenda sambamba na mabadiliko katika jamii na katika utumishi 

wa  umma.  Kwa  wateja  wa  Halmashauri  utakuwa  ni  hati  inayotumika  kutoa  mrejesho 

kuhusu viwango vya huduma tulivyokusudia kutoa na namna ambavyo watumiaji wa 

huduma hizo wanaweza kutoa mcango wao ili kupandisha ubora wake. 

 

Kutoa taarifa kuhusu mkataba 
 

Halmashauri  itawajibika kikamilifu  kwa umma  katika utendaji  wa kazi  kwa kutangaza 

Mkataba wa Huduma kwa Wateja na kutoa habari kuhusu kiwango chake cha kutimiza 

ahadi, majukumu na wajibu uliowekwa katika maeneo yafuatayo:- 

 

1.   Kupeleka taarifa za utekelezaji wa mkataba kwenye taasisi na idara husika na 
 

2.   Kuchapisha kwa ufupi katika taarifa ya mwaka takwimu za malalamiko na jinsi 
 

Halmashauri ilivyoweza kuyashughulikia. 
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Halmashauri inakaribisha taarifa kuhusu utekelezaji wa Mkataba wa Huduma kwa Wateja. 

Taarifa hiyo iwe inahusu huduma zake na viwango inavyotarajia kuvifikia.  Pia iwe inahusu 

jinsi wateja wanavyoweza kuchangia kuboresha viwango hivi. Mapendekezo yatumwe kwa: 
 

 

Mkurugenzi  wa Manispaa,  

Halmashauri ya Manispaa ya Tabora, 

4 Barabara ya Kiwanja cha Ndege  

S. L. P   174, 

45182 TABORA. 

Simu:               026-260431 

Nukushi:          026-2604835 

Tovuti:              www.Taboramc.go.tz 
 
 
 

Ofisi ya Mkurugenzi wa Halmashauri ya Manispaa  ipo katikati barabara ya mission  Tabora 

katika eneo la  Posta mjini karibu na zilipo ofisi Kuu za Mamlaka  ya Mapato 

Tanzania (TRA) Huduma zinatolewa kuanzia saa 2:30 asubuhi hadi saa 9:30 alasiri. 

 

Jinsi ya kutuma malamiko 
 

Malamiko yanaweza kutumwa kwa posta, simu, nukushi au barua pepe kwa kupitia anuani 

au njia za mawasiliano zilizotajwa hapo juu. 

 

Kumbukumbuku za malalamiko 
 

Halamshauri itaweka kumbukumbu zote za malalamiko, pongezi na maoni ambayo 

yatafanywa  kama  sehemu  ya  mchakato  wa  kujipima  kwa  kila  mwaka  kwa  lengo  la 

kuendelea kuboresha huduma kwa wateja wake. Wakati tunategemea kuwa wazi, 

tutawahakikishia wateja kuwa habari zote zikiwemo majina na taarifa binafsizitatunzwa na 

kushughulikiwa kwa siri. 

 

Kukata rufaa 
 

Pamoja na mfumo wa kutatua matatizo ya wateja uliopo ndani ya Halmashauri ya Manispaa 

ya Tabora,  mteja hazuiwi kutumia vyombo vingine nje ya mfumo huu ili kutafuta ufumbuzi 

kwa  matatizo  yatakayojitokeza.  Baadhi y a  v y o m b o  v i n a v y o w e z a  k u t u m i k a  n i  

k a m a ifuatavyo:- 

                               Ofisi ya Mkuu wa Wilaya, Wilaya ya Tabora, 

5 Barabara ya Itetemia 

S. L. P. 3 0 , 
45181TABORA. 

Simu:               0262604274 

Barua pepe: dctbr@taboraonline.com

http://www.ilalamc.go.tz/
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Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,  

Mkoa wa Tabora 

2 Barabara ya Kiwanja cha Ndege 

S. L. P.   25 

45180TABORA 
Simu:           0262604058/2604116 

Nukushi:          0262604274 

Baruapepe:        ras.tabora@tamisemi.go.tz 
Tovuti;               www.tabora.go.tz 

 
 

Ofisi ya Waziri Mkuu, 

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa, 

S. L. P.   1923, 

DODOMA. 

Simu:                 026 2323176 

Nukushi:            026 2322116 
Barua pepe:          ps@pmoralg.go.tz 

 

 
 

MAPITIO YA MKATABA 
 

Kwa  kuwa  Halmashauri  inapenda  kuona  kuwa  umuhimu  wa  mkataba na  ufanisi  wake 

unadumishwa utakuwa unafanyiwa mapitio ya mara kwa mara kuona kama: 

 

1.   Mkataba unaendelea kuzingitia desturi na matarajio ya Halmashauri ya Manispaa ya 
 

Tabora katika kutoa huduma kwa wateja wake. 
 

2.   Umakini wa utoaji huduma na viwango vitolewavyo vinaboreshwa kuendana na 

mahitaji ya wateja wake. 

3.   Mkataba unaendelea kuzingitia misingi na kanuni zilizowekwa. 
 

4.   Yaliyomo kwenye mkataba ni sahihi. 
 

5.   Mfumo, muundo na upatikanaji wa huduma unakidhi haja za wateja. 
 

6.   Halmashauri inadumisha utaratibu mzuri wa kuaminika wa ukusanyaji wa takwimu 

kwa mrejesho kutoka kwa wateja, viwango vya huduma na malalamiko. 

7.   Mabadiliko yatafanyika katika mchakato wa kushughulikia malalamiiko ya wateja ili 

kuhakikisha kwamba tunawaridhisha wateja wetu bila wao kufikiria kukata rufaa 

kwenye vyombo vya juu. 

http://www.tabora.go.tz/
mailto:ps@pmoralg.go.tz
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TAARIFA YA MKATABA KULINGANA NA VIWANGO 
 

Halmashauri itaendelea kuwajibika kwa wateja wake katika utendaji wa shughuli zake kwa 

kuchapisha Mkataba wa Huduma kwa Mteja pamoja na taarifa kuhusu namna inavyotimiza 

ahadi zake na malengo yake. 

 

Aidha Halmashauri itazidi kufuatilia kiwango cha wateja wake kuuelewa mkataba huu. 

Taarifa zitakazopatika zitasaidia katika zoezi la kila mwaka la ufuatiliaji ambapo yafuatayo 

yatafanyika:- 

 

1.   Halmashauri  itachapisha  taarifa  za  maendeleo  kwa  kulinganisha  malengo  ya 

mkataba wetu katika bajeti ya kila mwaka ya kila idara. 

2.   Halmashauri itatoa taarifa za maendeleo ya mkataba kwa Ofisi ya Waziri Mkuu 
 

Tawala za Mikoa Na Serikali za mitaa kila mwaka. 
 

3.   Halmashauri itatoa taarifa ya utendaji wa mkataba kwa ofisi ya Mthibiti na Mkaguzi 

Mkuu wa mahesabu kulingana na mahitaji ya ukaguzi wa mahesabu na kupima kama 

huduma kwa umma zinazimgatia gharama. 

4.   Halmashauri itatoa taarifa za maendeleo ya mkataba kwa wateja na wadau kwa 

lengo la kusadia  kukuza uwazi wa uwajibikaji ili kuendeleza mahusiano ya wateja, 

wadau na wafanyakazi wa Halmashauri ya Manispaa ya Tabora. 

5. Halmashauri itachapisha taarifa fupi kuhusu malalamiko, na jinsi Halmashauri 

inavyoyashughulikia, katika taarifa za kila mwaka za Halmashauri. 

 

KITAMBULISHO CHA TAASISI KWA NJIA YA MAWASILIANO 
 

 
 
 

Ofisi ya Mkurugenzi,  

Halmashauri ya ManispaaTabora, 

4 Barabara ya Kiwanja cha Ndege  

S. L. P   174, 

45182 TABORA. 

Simu:               0262604315/6088 
Nukushi:          0262604835 

Tovuti:             www.taboramc.go.tz 

http://www.taboramc.go.tz/

