

Kumb Na Mish/S3358/JI/2020

Jina la Mwanafunzi.....

S.L.P.....

**YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MISHA KIDATO CHA
KWANZA 2020, WILAYA YA TABORA MANISPAA, MKOA WA TABORA.**

1.0 Utangulizi

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2020. Muhula wa kuanza masomo unanza tarehe 11/01/2021 .Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 04/01/2020 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 15/01/2020 (Ndani ya siku saba baada ya tarehe ya kufungua).

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia

2.1 Sare za Shule

(a) Sare ya shule hii kwa wanafunzi ni:-

Wavulana:-

- suruali upana wa chini kwenye miguu nchi 18 na iwe na marinda mawili (suruali isibane), pia tai inayofanana na suruali. [**Rangi ya kitambaa cha suruari utapewa kipande cha mfano (sampuli)**]
- Shati mbili nyeupe (tetroni) mikono mifupi
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeusi jozi mbili
- Sweta lenye rangi ya bluu (blue)
- Mkanda mweusi, usiwe na chuma kikubwa
- Suruari moja rangi nyeusi
- T-shirt rangi ya blue isiyo na maandishi yoyote.

Wasichana:-

- Sketi iwe ndefu kupita magoti (katikati ya miguu) na marinda yawe nchi mbili, pia tai inayofanana na sketi [**Rangi ya kitambaa cha sketi utapewa kipande cha mfano (Sampuli)**]
- Blauzi mbili nyeupe (tetron) za mikono mifupi
- Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visivyo na visigino virefu
- Soksi nyeupe ndefu jozi mbili
- Sweta lenye rangi ya bluu (blue)
- Sketi moja rangi nyeusi ndefu kupita magoti (katikati ya miguu) na marinda yawe nchi mbili.
- T-shirt rangi ya blue isiyo na maandishi yoyote.

(b) Vazi la Hijabu (Kwa wanafunzi wa kiislamu)

-Juba linalovuka viwiko vya mikono, nusu kanzu nyeupe ya tetroni (isiyobana) na sketi ndefu inayofika kwenye vifundo vya miguu.

(c) Sara za michezo:-

Wavulana- Bukta rangi ya bluu na T/Shirt rangi ya blue.

Wasichana- Sketi ya rangi ya blue na T/Shirt rangi ya blue.

- 2.2. Daftari kubwa 10 (Quire-2), kalamu za kutosha, mkebe wa hesabu, “Dictionary” na begi jeusi la kubebea daftari.
- 2.3. Gharama ya chakula cha mchana kwa wanafunzi (Tsh. 6,000/=, Mchele/Mahindi yaliyokobolewa-29, Maharage-15)

3.0. Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

3.1. Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo:-

- a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
- d) kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote, na
- i) kutunza mali za umma

3.2. Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa au Kusimamishwa Shule.

- a) Wizi.
- b) Uasherati na ushoga.
- c) Ubakaji.
- d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevyo kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli. n.k.
- e) Kupigana au kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau Bendera ya Taifa.
- h) Kuwa mjamzito/kupata mimba au kumpa mimba.
- i) Kuoa au kuolewa.
- j) Kutoa mimba.
- k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
- l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- m) Kuwa na simu ya mkononi.

4.0. Mambo Mengine Muhimu Yanayopaswa Kukamilishwa na Kuwasilishwa Shuleni na Mwanafunzi.

- a) Medical Examination Form-ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya serikali.
- b) Fomu ya mzazi/mwanafunzi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

MUHIMU:- Fomu zote hizi zimeambatanishwa katika fomu hii na zitakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni.

5.0. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

.....
MKUU WA SHULE