

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA
HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA

SHULE YA SEKONDARI LWANZALI,
SANDUKU LA POSTA 291,
TABORA.

Anwani ya Simu "MKUU WA SHULE".
Simu nambari: 0624595659 / 0717101018

KUMB. NA. LSS/JI/ VOL. 01/.....

Tarehe15/12/2020

JINA LA MWANAFUNZI.....

S.L.P.....

TABORA.

MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LWANZALI, WILAYA YA TABORA,
MKOA WA TABORA MWAKA 2021

1.0 UTANGULIZI

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Kidato cha **Kwanza** katika shule hii mwaka 2021. **Shule ya Sekondari LWANZALI** ipo kusini mwa kituo cha mabasi na stesheni ya reli, umbali wa km.4 toka kituo cha mabasi Tabora Mjini kuelekea Kipalapala kwa kutumia barabara iitwayo Sikonge Road. **Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021** unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11.01.2021 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe22.01.2021. Siku ya kuripoti Shuleni ni lazima uje na mzazi/ mlezi wako.

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

2.1 SARE YA SHULE

- **Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare/ mahitaji yafuatayo:-**

WAVULANA

- (i) Shati nyeupe (Tetron) yenye mikono mifupi inayoishia kwenye kiwiko na isiyo bana mwili.
- (ii) Suruahi ya kijivu na isibane na wala isiwe na mtindo wa modo yaani nyembamba kwa chini. (**kitambaa kizito cha suti**)
- (iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visigino vifupi. Haturuhusu viatu vyenye marembo.
- (iv) Jozi mbili za soksi nyeusi.
- (v) Tai ya rangi ya kijivu.
- (vi) **Kwa ajili ya michezo:** Bukta , Raba rangi yoyote, T-Shirt ya rangi ya bluu bahari

WASICHANA

- (i) Shati nyeupe (Tetron) yenye mikono mifupi inayoishia kwenye kiwiko na isiyo bana mwili.
- (ii) Sketi ya kijivu yenye mshono wa linda box kubwa mbele na nyuma na malinda mawili kushoto na mawili kulia **urefu wa sketi ni kuvuka magoti** kwa wakristo na **kufunika miguu** kwa waislamu (**kitambaa kizito cha suti**)
- (iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visigino vifupi. Haturuhusu viatu vingine vyenye marembo.
- (iv) Jozi mbili za soksi nyeupe zisizo na misitari ya aina yoyote
- (v) Tai ya rangi ya kijivu.
- (vi) Wanafunzi wa Kiislamu: Nusu kanzu nyeupe ya kitambaa cha tetroni nzito na hijabu (Juba) nyeupe ndefu inayofunika kifua isiyo na urembo wa aina yoyote.
- (vii) **Kwa ajiliyamichezo:**Bukta , Raba ya rangi yoyote, T-Shirt ya rangi ya bluu bahari na Sketi ya mshono wa solo kitambaa cha tetron).

2.2 Madaftari 10 (counter Book) quire 3 au 4, kalamu za risasi na za wino na Mkebe wa Vifaa vya Hisabati (Mathematical set).Madaftari 9 ya Mazoezi

2.3 Faili tupu

2.4 Nauli ya kuja Shule na kurudi nyumbani ni muhimu akawapewa au awe na Usafiriwa Baiskeli.

2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu:

- (i) Picha 2 passport size
- (ii) Sweta la Kijivu kwa ajili ya baridi

KUMBUKA: Mwanafunzi analazimika kuvaa sare rasmi ya shule wakati wote awapo shuleni.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa Sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayo tolewa na Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, yenye dhamana ya Elimu chini ya ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

- (a) Heshima kwa viongozi, Wazazi, Wafanyakazi wote, Wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- (b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
- (c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (Preparation).
- (d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
- (e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- (f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
- (g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- (h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na;
- (i) Kutunza mali za shule.

MUHIMU: 1. Mwanafunzi ataruhusiwa kutofika Shuleni kwa ajili ya Ugonjwa na vielelezo vya Kuumwa kwake viwe vimethibitishwa au amepata msiba wa mama, baba, mlezi, kaka ama dada tu na siyo mtu mwingine. Taarifa za misiba ziletwe moja kwa moja kwa Mkuu wa Shule. Mwanafunzi hatapatiwa ruhusa iwapo utaratibu huu hautafuatwa.

2. Mzazi/ Mlezi anatakiwa kufuatilia ripoti zifuatazo:-

- i. Matokeo ya kila Mtihani
- ii. Maendeleo ya Kitaaluma

3.1 MAKOSA YAFUATAYO YANAWENZA KUSABABISHA MWANAFUNZI

KUFUKUZA SHULE:

1. Wizi
2. Uasherati na ushoga.
3. Ubakaji
4. Ulevi na matumizi ya Madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi, Cocaine, Mirungi, Kubeli nakadhalika.
5. Kupigana au kupiga
6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
7. Kudharau Bendera ya Taifa
8. Kuwa mjamzito/ kupata mimba
9. Kuoja au kuolewa
10. Kutoa mimba
11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga Amani na usalama wa shule au watu.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi.

13. Kuwa na simu ya mkononi

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA

MWANAFUNZI

- (i) Fomu ya kupimwa afya yake (Medical Examination Form) ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni
- (ii) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- (iii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yanayo tolewa na shule.
- (iv) Tafadhali soma kwa makini maelekezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.

**KAHAMBWA KAPELA
K/MKUU WA SHULE**

FORM NO. 1

**SHULE YA SEKONDARI LWANZALI
HABARI ZA MWANAFUNZI**

1. JINA LA MWANAFUNZI.....
2. KABILA.....
3. TAREHE YA KUZALIWA.....MWEZI.....MWAKA.....
4. AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA.....
MKOA WA.....
5. DINI.....DHEHEBU.....
6. JINA LA MZAZI/ MLEZI.....
(Ikiwa mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa)
7. ANWANI YA MZAZI/ MLEZI
MTAA.....
JINA LA MWENYEKITI WA MTAA.....
Namba ya Simu ya Mwenyekiti wa Mtaa.....
KATA.....
WILAYA.....
MKOA.....
Namba ya simu.....
ANWANI YA MZAZI/ MLEZI ANAKOISHI MWANAFUNZI KWA SASA
MTAA.....
KATA.....
WILAYA.....
MKOA.....
Namba ya simu.....
8. KAZI YA BABA/MLEZI.....
9. KAZI YA MAMA/ MLEZI.....
10. Afya ya mwanafunzi (kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe: Taja udhaifu wowote wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari).
.....
.....
.....
11. Majina ya Ndugu wengine wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi (mawili tu) na anuani zao kamili:
 - (a) Ndugu.....Uhusiano.....
 - (b) Ndugu.....Uhusiano.....

.....
SAINI YA MWANAFUNZI

TAREHE:.....

.....
SAINI YA MZAZI/MLEZI

TAREHE:.....

FORM NO. 2

**THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA
PRESIDENTS' OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT**

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

To be completed by a medical Officer in respect of all Form I entrants.

Pupil's full name.....

Age/Years.....Sex.....

Blood found (red and White).....

Stool examination:.....

Urinalysis:.....

Venereal Diseases test:.....

T.B. test:.....

Eye Test:.....

Ears:.....

Chest:.....

Spleen:.....

Abdomen:.....

ADDITIONALL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc. infection chronic or family disease etc.

.....
.....

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above.

Signature:.....

Designation:.....

Station:.....Date:.....

Official Stamp:

FORM NO.3

A. MKATABA/ AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi..... (jina kamili) ambaye ni mwanafunzi, nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na shule hii.

Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza. Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/ walezi wangu ya kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza yale yote yaliyo katika maagizo haya. Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote. Naahidi kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu nakuwa mfano mwema kwa wenzangu wakati wote.

Saini ya mwanafunzi.....

Tarehe.....

Shahidi

Jina kamili.....

Saini.....

Tarehe.....

B. MKATABA/AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi.....(jina kamili) ambaye ni mzazi/ mlezi wa.....Kidato cha.....Nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa vema.

Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii. Naahidi kwamba nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia mtoto wangu malezi bora na nitatoa msaada kadri ya uwezo wangu nitakapotakiwa kufanya hivyo. Ninaahidi kwamba ninakubaliana na yote yaliyotajwa kwenye barua hii mfano Sheria, Kanuni na Maelekezo mengine yanayotolewa na Shule

Saini ya Mzazi/ Mlezi.....

Anuani kamili.....

Namba ya Simu:.....

Tarehe:.....