

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA
SHULE YA SEKODARI KALUNDE
S. L .P 1603,
TABORA.
January, 2021.

Simu Na. 0767294680 / 0787461741 Mkuu wa shule
0752938041/ 0784366507 M/mkuu wa shule

Kumb .Na.S.3360/KSS/2019/13

NDUGU.....

S.L.P

YAH: KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA 2021

1.0 UTANGULIZI

Nafurahi kukujulisha kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya Sekondari kidato cha kwanza 2020, katika shule ya Sekondari Kalunde, **KARIBU SANA.** Shule hii ipo umbali wa km 16 ukitokea mjini katikati. Shule itafunguliwa tarehe **11/1/2021**, na unatakiwa kuripoti shuleni siku hiyo na mwisho wa kuripoti ni tarehe **22 Januari, 2021** ndani ya siku saba.Ni lazima ufike siku husika kabla ya saa 9:00 mchana na kupokelewa.

Utapokelewa shuleni utakapokuwa umetimiza mambo yaliyo kwenye viambatanisho **A – E.**

A: Maelezo Maalum

B: Sheria za Shule

C: Fomu ya Kujiandikisha

D: Fomu ya kuripoti ya kupimwa Hospitali

E: kivuli cha cheti cha kuzaliwa (Birth Certificate)au

kiapo(affidavit)

Ni matumaini yangu kuwa utasoma na kuzingatia maelezo yaliyotolewa.

.....
BURTHON MWAKAJUMBA

MKUU WA SHULE

KIAMBATANISHO A: MAELEZO MAALUM YA KUZINGATIA

2.0 SARE NA MAHITAJI BINAFSI YA MWANAFUNZI

Shule hii ni shule ya Kutwa , hivyo kila mwanafunzi anapaswa kuwa na mahitaji yafuatayo:

- a)** Sare ya shule ambayo ni rangi nyeusi kwa wavulana na wasichana(Suruali/sketi).

Maelekezo Kwa wavulana :

Mashono ya sare suruali mbili (2), ziwe na malinda mawili na ziwe ndefu mpaka kugusa kisigino na kuvaliwa na mkanda mweusi .

NB: Mkanda huu usiwe na nembo au chuma kikubwa.Mikanda ya mabegi hairuhusiwi.

- (b)Jozi mbili au zaidi za soksi nyeusi

ONYO: Suruali za kubana mwili, modo, mtepesho na mdomo wa chupa kwa wavulana haziruhusiwi hii ni **AMRI**.

Ukionekana umevaa suruali tofauti itachanwa hapo hapo kwa mkasi . Mzazi zingatia hili ndiyo maadili ya shule na Taifa kwa ujumla. Mashati mawili (2) meupe tetroni ya mikono mifupi.

Maelekezo kwa wasichana :

Sketi mbili (2) , Mishono ya sketi ni za malinda yanayozunguka sketi, ziwe ndefu kuvuka magoti nchi saba, Sketi fupi haziruhusiwi hii ni **AMRI**. Mashati mawili (2) meupe tetroni , ya mikono mifupi yavaliwe na Tai ya rangi nyeusi kwa wote wasichana na wavulana.

Kwa wasichana wanaotumia Hijabu, rangi ya Hijabu iwe nyeupe. **Shona Juba**

- b)** Viatu vyeusi jozi moja au zaidi vya ngozi vyenye kutumia rangi (kiwi) nyeusi
- c)** Sweta mbili au moja yenye rangi ya bluu,lisiwe na mistari yoyote, masweta yanafanana kwa wanafunzi wote (makoti hayaruhusiwi)
- d)** Sare ya michezo kwa shule hii ni T.shrt mbili (2) za rangi ya kijani iliyokolea kwa wavulana na wasichana.Iwe na nembo ya shule mbele upande wa kushoto kwenye kifua.

Tshirt zinapatikana shuleni zikiwa na nembo tayari.*Au utaelekezwa sehemu wanapopiga nembo.(mjini)*

e) Jozi mbili au zaidi za soksi nyeupe ndefu zinazokaribia magoti.

(h) Aje na daftari kumi na mbili kubwa Quire 4,3,au 2, rula na Mkebe wa hesabu (Mathematical set) pia anatakiwa kuwa na begi la kubebea madaftari.

(i) Aje namba ya simu ya mzazi /Mlezi

KIAMBATANISHO B:

SHERIA NA KANUNI ZA SHULE

2:1 Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. **25** ya mwaka **1978**.

Pamoja na marekebisho yake kwa sheria **Na.10** ya mwaka **1995**.

Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara yenye dhamana ya Elimu nchini, Wizara ya Elimu,Sayansi , Teknolojia na Mafunzo ya ufundi ,yenye dhamana na Elimu nchini na Ofisi ya Rais yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu.

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo mara baada ya kuripoti shuleni na muda wote ukiwa mwanafunzi .

HESHIMA:

- (a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wenzako na jamii kwa ujumla ni jambo la **LAZIMA**.
- (b) Mwanafunzi anatakiwa kuiheshimu bendera ya Taifa ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Nembo ya Taifa na Wimbo wa Taifa.

MAHUDHURIO:

(a) Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria shule kila siku ya masomo na anawajibika kuhudhuria vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa ni **LAZIMA**.

(b) Ni marufuku kupiga kelele au kusumbua darasani na kutoka nje ya darasa bila rufusa ya mwalimu au kiongozi wa darasa.

- (c) Mwanafunzi unapaswa kuwahi shuleni na kuhudhuria paredi ya shule saa 1.00 kamili asubuhi , kwa siku zote za masomo,na kuwahi katika shughuli za shule na nyingine zote utakazopewa.
- (d) Mwanafunzi anapaswa kutii kengele ya shule kulingana na utaratibu au ratiba ya shule na dharura zinazojitokeza.
- (e) Mwanafunzi anapaswa kushiriki kikamilifu katika shughuli zote za shule.
- (f) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu ,maelekezo ya walimu,
- (g) Ni **MARUFUKU** mwanafunzi kuondoka shuleni muda wa masomo kabla hujaruhusiwa au bila ya kibali cha maandishi kutoka kwa mwalimu wa zamu au mlezi wa darasa kabla ya 8:30 mchana.
- (h) Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule
- (i) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
- (j) kutunza mali ya shule

SARE:

- (a) Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule ya Kalunde sekondari ,wakati wote akiwa shuleni,anapaswa kuchomekea shati muda wote awapo shuleni.
- (b) Nguo za michezo, ni T.shirt mbili (2) za rangi ya kijani iliyokolea kwa wavulana na wasichana

UNADHIFU:

- (a) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na ndevu
- (b) Mwanafunzi haruhusiwi kuvaa chochote masikioni, shingoni wala mkononi isipokuwa saa.
- (c) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na nywele ndefu au kunyoa mitindo au kuweka dawa nywele. Nywele ziwe na urefu wa kitana kidogo.
- (d) Mwanafunzi anatakiwa kuwa msafi wakati wote awapo shuleni au nje ya shule.

MAZINGIRA:

- (a) Kila mwanafunzi atagawiwa eneo lake maalum (Special Area) ambalo atalitunza kwa usafi mpaka atakapomaliza shule.
- (b) Kila mwanafunzi atakuwa na zamu ya usafi katika, Darasa na , Vyoo vya shule .

MAENEO YASIYORUHUSIWA KUFIKA MWANAFUNZI:

- (a) Mwanafunzi haruhusiwi kufika/kuingia sehemu zifuatazo bila ruhusa maalumu.
 - i) Ofisi za Shule
 - ii) Stoo za Shule
 - iii) Maabara
 - iv) Baa, Kilabu au sehemu yoyote panapouzwa vileo (**NI MARUFUKU**)
 - v) Nyumba za wageni (**NI MARUFUKU**)
 - vi) Nyumba za walezi /walimu bila sababu maalumu
 - vii) Kutoka nje ya eneo la shule kabla ya saa 2.30 mchana bila ruhusa maalum.

2:2 MAKOSA YAFUATAYO YATASABABISHA

MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE MARA MOJA.

- i) Wizi wa mali/vitu vya wanafunzi na umma ,
- ii) Kugoma, kuchochea na kuongoza migomo au kuvuruga amani na usalama wa shule
- iii) Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma
- iv) Kudharau bendera ya Taifa na wimbo wa Taifa.
- v) Uasherati/Umalaya na ushoga
- vi) Ubakaji
- vii) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya
- viii) Kupigana au kupiga shuleni au nje ya shule
- ix) Kuoja au kuolewa
- x) Kukataa adhabu kwa makusudi
- xi) Kutoa lugha chafu/matusi kwa walezi na wanafunzi wenzake
- xii) Mwanafunzi haruhusiwi kuwa na **SIMU YA MKONONI** au vifaa vyovyote vinavyohusiana na simu . (Kama sim card na charger, (**NI AMRI & MARUFUKU**)
- xiii) Mzazi unatakiwa kutoa ushirikiano kwa hili, mshauri mtoto wako vizuri kuzingatia agizo hili bila kuleta sababu zozote.**

**WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI KALUNDE**

KIAMBATANISHO C:

1. Jina la Mwanafunzi (majina yote matatu)
.....
2. Tarehe ya Kuzaliwa: TarehemweziMwaka.....
3. Amezaliwa katika
Wilaya.....Mkoa.....
4. Uraia
5. Shule ya msingi anakotoka/alikosoma
6. Mahali anapoishi kwa sasa.....
 - i) Wilaya.....
 - ii) Tarafa.....
 - iii) Kata.....
 - iv) Mtaa/Kitongoji/Kijiji.....
7. Dini na Dhehebu
8. Jina la Mzazi/Mlezi.....
 - a) Kazi.....
 - b) Anwani ya Mzazi/Mlezi.....
Mabadiliko yawasilishwe ofisini mara moja
 - c) Simu ya (Nyumbani/Mkononi) ya mzazi / mlezi tu ajili ya
mawasiliano ya dharura kati ya mzazi na mwalimu
.....

9. Unataarifiwa kuwa shule hii ni shule ya Serikali wala siyo ya DINI Fulani. Aidha inazingatia katiba ya nchi kuhusu uhuru wa kuabudu. Hivyo, katika ratiba ya shule kuna vipindi maalumu vya dini, pia kila siku ya Ijumaa, wanafunzi huruhusiwa kwenda sehemu za ibada kulingana na imani zao.

Hivyo, Wanafunzi hawaruhusiwi kuanzisha ratiba yao ya kuabudu katikati ya vipindi na ratiba zingine za shule.

10. AHADI YA MWANAFUNZI

Mimi.....Ninakubali/Sikubali nafasi niliyopewa Naahidi/Siahidi kutii kikamilifu kanuni, Sheria na maagizo ya shule na ndiyo mwongozo wangu mpaka kumaliza masomo yangu hapa shuleni. Sahihi ya Mwanafunzi:.....

11. AHADI YA MZAZI

Mimi Mzazi/Mlezi (jina la mzazi)

.....Nakubaliana/Sikubaliani na maagizo yaliyotolewa hapo

Tarehe:mwezimwaka

NB: Mwanafunzi anapofika shuleni ni **LAZIMA** kuwa na fomu hii ikiwa imejazwa kikamilifu.

**KIAMBATANISHO D:
STUDENTS MEDICAL CERTIFICATE “E”**

(To be completed by the Government Medical Officer and return to the Headmaster, Kariakoo Secondary School)

Name:.....

Please exam the student named above and comment in his health by responding to the following items. Kindly put a tick (√) in front of either YES or NO whichever is applicable.

A: Sight? If YES State	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES
B: Hearing: If YES State	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES
C: T.B. If YES State	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES
D: Blood Pressure If YES State	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES
E: ASTHMA	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES
F: An other health problems	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES
G: Any physical Disability? If YES State	<u>1</u> NO	<u>2</u> YES

Do you therefore recommend the said student medically fit for student
Ship at this school?

1. NO
2. YES

If No please state:.....

Name and signature:.....Designation:.....

Date.....

Official Stamp.....