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JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA TABORA 

 

                                                                                    SHULE YA SEKONDARI ISEVYA, 

                                                                                                                              S. L. P 191, 

                                                                                                                               TABORA. 

                                                                  TAREHE…../…../20…. 

Kumb. Na. ISS/F.I/SEL/2021 

Ndg,  …………………………………. 

        

YAH: KUTEULIWA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI YA SERIKALI ISEVYA 

TABORA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021. 

Ninafuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na Shule ya Sekondari ya kutwa ya 

Serikali Isevya kidato cha kwanza (Form I) Mwaka 2021. Napenda kukupongeza kwa kupata 

nafasi hii ya kuendelea na masomo ya Sekondari ambayo Taifa limekupa kutokana na juhudi 

zako. 

Ni matumaini yangu kwamba utaendelea na juhudi hiyo na hata zaidi kulihakikishia Taifa kuwa 

nafasi uliyopewa utaithamini na kwamba utaitumia vema kujiendeleza kwa faida yako na Taifa 

lako kwa ujumla. 

Utafanikiwa kufikia lengo hilo iwapo tu utafanya shughuli zako kwa juhudi, maarifa na nidhamu 

ndani na nje ya darasa kama utakavyoelekezwa na walezi wako kwa taratibu zilizowekwa na 

Wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia  na mafunzo ya ufundi na TAMISEMI. 

Shule itafunguliwa tarehe 04/01/2021, fika shuleni siku hiyo saa mbili asubuhi bila kukosa, kwa 

ajili ya maelekezo ya awali. 

Mwisho, nakutakia mafanikio mema na maisha ya raha Shuleni. 

……………………………………… 

MKUU WA SHULE 
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MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA ILI KUJIUNGA NA SHULE HII 

Unatakiwa kutimiza mambo yafuatayo kabla ya kujiunga na shule hii. 

A. SARE YA SHULE (MAVAZI YA HESHIMA) 

WASICHANA 

i. Sketi mbili za rangi ya zambarao ndefu zinazofunika magoti zenye rinda box 

inchi 1
1
/2, Sketi unashona mwenyewe. 

ii. Blauzi (shati) mbili nyeupe za kitambaa cha tetron mikono mifupi zisizo na 

urembo. 

iii. Viatu Vyeusi vyenye visigino vifupi (visivyogonga) na soksi za kike ndefu 

nyeupe. 

iv. Kwa Waislamu: Sketi ndefu zinazofunika miguu yao, shati (blauzi) zenye mikono 

mirefu pamoja na shungi nyeupe zinazofunika vifua vyao (shungi zisiwe na 

urembo) 

v. T-shirt ya mikono mifupi ya rangi ya njano 

vi. Tai inayofanana na sketi 

vii. Sketi nyeusi kwa ajili ya kufanyia kazi na michezo 

viii. Sweta ya rangi ya zambarao 

NB: Tunashauri mwanafunzi awe na sare zaidi ya moja na azitunze kwa usafi wa hali ya 

juu 

WAVULANA 

i. Suruali mbili za rangi ya zambarao suruali zote unashona mwenyewe (mzazi) mshono 

wenye marinda matatu mbele kila upande na mifuko miwili, mfuko mmoja nyuma 

upande wa kulia upana wa chini miguuni uwe usiobana (MODO HAZIRUHUSIWI) 

ii. Shati mbili nyeupe (tetron) mikono mifupi zisizobana 

iii. Viatu vyeusi (visivyogonga) vyenye visigino vifupi 

iv. Soksi nyeusi  

v. Nguo za michezo – bukta zisizobana za rangi ya bluu, na T-shirt ya mikono mifupi 

rangi ya njano 

vi. Tai inayofanana na suruali 

 

B. URAIA 

Aje na nakala ya cheti cha kuzaliwa 

 

C. MAHITAJI YA MWANAFUNZI 

1. Madaftari makubwa 15 au zaidi 

2. Kalamu za wino mbili au zaidi 

3. Kalamu za risasi, kifutio, rula na mathematical set 
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA, MAFUNZO YA UFUNDI NA 

TAMISEMI 

UTANGULIZI  

Sheria na kanuni muhimu za shule hii 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi, Teknolojia, Mafunzo ya Ufundi na TAMISEMI, 

yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na 

uendeshaji wa Elimu. Unatakiwa kuzingatiam mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni: 

a. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima;  

b. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shule ni lazima; 

c. Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation); 

d. Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa; 

e. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na 

nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii; 

f. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule; 

g. Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa; 

h. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote; na  

i. Kutunza mali za UMMA 

MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE MOJA KWA 

MOJA 

1. Wizi 

2. Uasherati na ushoga 

3. Ubakaji 

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, 

kuberi n.k 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kudharau Bendera ya Taifa   

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya Umma 

8. Kuoa au kuolewa  

9. Kutoa mimba 

10. Kuwa mjamzito au kupata mimba 

11. Kugoma, kuchochea au kuongoza au kushiriki kuvunja amani na usalama wa shule au 

watu 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Kuwa na simu ya mkononi 
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14. Kujiachisha shule mwenyewe. 

NB: Kanuni na sheria hizi zinaweza kurekebishwa kutokana na mabadiliko yanayojitokeza au 

mahitaji. Ni haki ya shule na wizara tu kufanya mabadiliko 

MIPAKA YA SHULE 

i. Shule inayo mipaka inayofahamika kwa jumuiya yote 

ii. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoka nje ya shule yaani nje ya mipaka hiyo isipokuwa 

kwa kibali maalum  

iii. Saa za kutoka nje ya mipaka ya shule zinaonyweshwa katika ratiba ya kila siku. 

Wanafunzi wanatakiwa kufika shuleni kwa wakati uliopangwa 

iv. Kibali cha kwenda nje ya wilaya/mkoa atatoa mkuu wa shule au makamu wake 

USAFI 

Usafi wa mwanafunzi unasisitizwa kama sehemu ya maisha yao  ya kila siku pamoja na usafi wa 

madarasani, ofisi, vyoo na maeneo yote ya shule kwa ujumla. Uharibifu na uchafuzi wa 

mazingira hauruhusiwi kabisa katika shule hii. 

MAANDALIO YA JIONI/NYUMBANI (HOMEWORK) 

i. Ni muhimu wanafunzi kufanya maandalio ya jioni kujiandaa na siku inayofuata 

kimasomo   

ii. Ili kufanikisha utaratibu huu walimu wa masomo watatoa kazi na kuhakikisha kuwa 

kazi hizo zimefanywa, hivyo kazi maalumu zitatolewa na patakuwepo pia utaratibu 

wa kuzipima na kuzifuatilia kikamilifu 

 

KUWAHI 

i. Wanafunzi wanapaswa kuthamini muda 

ii. Wanafunzi wanatakiwa kuwahi katika shughuli zote za shule kama zilivyopangwa 

katika ratiba ya kila siku.Wachelewaji watakaofahamika watachukuliwa hatua. 

iii. Wanafunzi wanatakiwa kuwahi wanaposikia wito wa dharula 

iv. Shule ina chombo (kengele) kinachowajulisha wanafunzi muda wanaotakiwa kwa 

shughuli mbalimbali, hivyo inapopigwa kengele wanapaswa kuwahi kusikiliza 

wanachoitiwa. 

v. Wanafunzi wanatakiwa kufika shuleni kwa tarehe zilizopangwa wakati wa likizo fupi au 

ndefu watakaokiuka hatua za kinidhamu zitachukuliwa dhidi yao. 

vi. Wanafunzi hawaruhusiwi kutoka eneo la shule kabla ya muda wa masomo kuisha 
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ZINGATIA 

- Shule ina sare inayojulikana kwa wanafunzi na jumuiya nzima na ipo katika mshono 

unaokubalika kulingana na heshima inayosisitizwa na taifa na maadili ya jamii. 

KUMBUKA SARE NI VAZI LA SHULE NA RASMI LIHESHIMU. 

 

 

Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa shuleni na mwanafunzi. 

(i) Medical Examination Form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa Hospitali 

ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti 

shuleni . 

(ii) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

(iii) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelezo mengine 

yatakayotolewa na shule.  

 Tafadhali, soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu. 

 

Karibu sana katika shule hii. 

 

 

…………………………………………. 

MKUU WA SHULE 
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THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE, TECHNOLOGY AND VOCATIONAL 

TRAINING 

FORM FOR MEDICAL EXAMINATION 

To be completed by a medical Officer in respect of all Form I and Form V entrants. 

Pupil’s full name…………………………………………………………………………………… 

Age/Years……………………………………Sex………………………………………………… 

Blood found (red and White)……………………………………………………………………… 

Stool examination: ………………………………………………………………………………… 

Urinalysis: …………………………………………………………………………....................... 

Venereal Diseases test: ………………………………………………………………………….... 

T.B. test:.…………………………………………………………………………………………… 

Eye Test: ………………………………………………………………………………………… 

Ears:……………………………………………………………………………………………… 

Chest:…………………………………………………………………………………………… 

Spleen:……………………………………………………………………………………………… 

Abdomen:……………………………………………………………………………………… 

Urine for Pregnant:………………………………………………………………………………. 

ADDITIONALL INFORMATION (If any) e.g. Physical defects, impairment(s) e.g. arm, leg etc. 

infection chronic or family disease etc. 

……………………………………………………………………………………………………… 

I certify that the above is fit to pursue further education as stated above. 

Signature:………………………………………………………….. 

Designation:……………………………………………………….. 

Station:…………………………………..Date:…………………… 

 

                                              Official Stamp: ……………………… 
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FORM NO.2 

A: AHADI YA MZAZI: 

Mimi……………………………………………………………… (jina kamili) ambaye ni 

mzazi/mlezi 

wa………………………………………………………………..Kidato cha …………………… 

Nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa vema.  Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii.  

Naahidi kwamba nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia Mwanangu malezi bora na 

nitatoa msaada kadri ya uwezo wangu nitakapotakiwa kufanya hivyo.  Ninaahidi kwamba 

nitatekeleza yote yaliyotajwa kwenye barua hii. 

Sahihi ya Mzazi/Mlezi……………………………………………………………. 

Anuani kamili………………………………………………………………………. 

Simu:…………………………………………. 

Tarehe:………………………………………. 

B: AHADI YA MWANAFUNZI 

Mimi………………………………………………………….. (jina kamili) ambaye ni 

mwanafunzi, nimeyasoma maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa ya kujiunga 

na shule hii. 

Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza.  

Ninaelewa pia kuwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi/walezi 

wangu ya kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na 

kutekeleza yale yote yaliyo katika maagizo haya.  Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote.  

Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na  kuwa mfano mwema kwa wenzangu wakati 

wote. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu na kuwa mfano mwema kwa wanafunzi 

wenzangu wakati wote. 

Sahihi ya mwanafunzi…………………………………………………………. 

Tarehe……………………………………………………… 

Shahidi (Kiongozi wa Serikali ya Mtaa/ Kijiji) 

Jina kamili………………………………………………………………………….. 

Sahihi………………………………………………………. 

Tarehe……………………………………………………… 
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FORM NO.3 

SHULE YA SEKONDARI YA ISEVYA 

TAARIFA MUHIMU ZA MWANAFUNZI 

1. JINA LA MWANAFUNZI………………………………………………………… 

2. KABILA………………………………………………………………………........ 

3. TAREHE YA KUZALIWA………………..MWEZI……..….MWAKA……..…… 

4. AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA…………………………………………… 

MKOA WA…………………………………………………………………................ 

5. DINI………………………………………………………..…DHEHEBU………… 

6. JINA LA MZAZI/MLEZI…………………………………………………………....... 

(Ikiwa mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa) 

7. ANWANI YA MZAZI/MLEZI………………….................................................. 

8. (KIJIJI)(TARAFA(WILAYA)(MKOA) 

              Na. ya simu…………………………………………… 

9. KAZI YA BABA/MLEZI…………………………………………………………… 

10. KAZI YA MAMA…………………………………………………………….............. 

11. Afya ya mwanafunzi (kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe:  Taja 

udhaifu wowote wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari). 

…………………………………………………………………………………… 

……………………………………………………………………… 

12. Majina ya Ndugu wengine wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi (matatu tu) 

na anuani zao kamili: 

(a) Ndugu……………………………………………………. 

Uhusiano…….……………………………………… 

       Anuani…............................................................................... 

 Na. ya simu ………………….………………… 

(b) Ndugu……………………………………………………. 

Uhusiano……………………………………………. 

Anuani. 

       Na. ya simu ………………………………………………………………............. 

(c) Ndugu…………………………………………………….. 

Uhusiano………………………………………….. 

       Anuani…………………………………………………………….………         

Na. ya simu …………………………………………….......................................... 

              .............................                                                                          ............................. 

SAHIHI YA MWANAFUNZI                                          SAHIHI YA MZAZI/MLEZI 

                      TAREHE:…………………….                                   TAREHE:……………………. 


