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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI FUNDIKIRA 

HALMASHAURI YA TABORA MANISPAA MKOA WA TABORA MWAKA 2020 

1.0 Utangulizi 

Ninayofuraha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule 

ya sekondari Fundikira 2020. Shule ya sekondari Fundikira ipo mtaa wa Milambo kata ya 

Kiloleni na kutokea Halmashauri ya manispaa ya Tabora ni umbali wa kilomita tano (05) 

Muhula wa kwanza  masomo unaanza tarehe 11/01/2021  unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia 

tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 31/01/2021 ndani ya siku saba  (07)  uwe 

umeripoti. 

2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia 

2.1 Sare za shule 

(a) Sare ya shule hii ni rangi ya damu ya  mzee kwa wavulana (Suruali)  na 

wasichana (Sketi) ya mshono wa marinda madogo urefu chini ya goti wavulana 

isiwe modo au chupa, suruali, sketi na sweta ni ya damu yam zee. 

(b) Rangi ya Hijabu  ifanane na rangi za shule, shati , sketi na T-shirt. 

(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni suruali nyeusi na raba nyeusi waqvulana na 

wasichana sketi nyeusi na raba nyeusi. 
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(d) T-shirt ya rangi ya ugoro au udongo 

(e) Viatu  vya ngozi nyeusi vyenye kamba 

3.0 Aje na vifaa vya usafi: Jembe moja (01), Ndoo moja (01), Fagio Moja (01) na Fyekeo moja 

(01). 

SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII 

Shule  inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na Wizara ya Elimu  na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na 

Ofisi ya Rais-Tawala za mikoa na serikali za mitaa (OR-TAMISEMI) yenye jukumu la 

usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo 

yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni. 

(a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa 

ujumla ni jambo la lazima. 

(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya 

shuleni. Kushiriki kwa makini na kufanya maandalio ya jioni (Peparation). 

(c) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa. 

(d) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya uwepo wa 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote uanafunzi wako katika shule hii. 

(e) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule. 

(f) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

(g) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na \ 

(h) Kutunza mali ya umma. 

3.1 Makosa yafuatayo yanawezakusababisha kufukuzwa shule au kusimamishwa shule 

(a) Wizi  

(b) Uasherati na ushoga 

(c) Ubakaji 

(d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, 

mirungi, kubeli nakadhalika 

(e) Kupigana na kupiga 

(f) Kuaharibu  makusudi mali ya umma 

(g)  Kudharau Bendera ya Taifa 

(h) Kuwa mjamzito/kupata mimba 

(i) Kuoa au kuolewa 

(j) Kutoa mimba 

(k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule na watu 

(l) Kukataa adhabu kwa makusudi 

(m) Kuwa na simu ya mkononi 

 



4.1 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na 

mwanafunzi  

(a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya 

Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni. 

(b) Fomu ya melekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki 

katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

( c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yatakayotolewa na shule. 

Karibu katika shule yetu 

……………………………. 

Bora F. Ndunguru 

MKUU WA SHULE. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



FOMU YA MAKUBALIANO 

SEHEMU YA MWANAFUNZI 

Mimi ………………………………………………………. Nimeyasoma na kuyaelewa maagizo 

pamoja na mwaongozo wa mabo ya kuzingatia shuleni. Ninaipokea nafasi hii niliyopewa na 

Taifa kuwa mwanafunzi wa kutwa Shule ya sekondari FUNDIKIRA . Ninaahidi kuzitekeleza 

Sheria na Kanuni za shule na kuzingatia masomo yangu kama inavyotakiwa, kinyume chake 

nichukuliwe hatua zinazostahiki. 

Sahihi ………………………………………….   Tarehe …………………………….. 

SEHEMU YA MZAZI/MLEZI 

Mimi …………………………………………… mzazi/mlezi wa ……………………………….. 

Nimeyasoma na kuyajadili na mwanangu maagizo haya. Nimekubali nafasi hii aliyopewa motto 

wangu na nitatimiza mahitaji yake yote kama mwanafunzi wa kutwa. Aidha nitahakikisha muda 

wote anazingatia sheria na taratibu za shule. 

JINA KAMILI LA MZAZI/MLEZI ……………………………………… SAINI………………. 

KATA/KIJIJI ………………………………….. MTAA/KITONGOJI………………………….. 

NAMBA YA SIMU ………………………………………………. TAREHE ………………. 

MWISHO 

Ni tumaini letu kwamba mwanao atafurahia na kujivunia shule yake mpya. Hivyo 

tunamkaribisha na kumtakia mafanikio mema. Kwa kukubali nafasi  hii tujazie Fomu ya 

Makubaliano na uchunguzi wa Hospitali ili mwanao aje nazo siku ya kuripoti shule. 

……………………… 

Bora F. Ndunguru. 

MKUU WA SHULE 

 

 

 

 

 



PRESIDENT’S OFFICE (PO) 

REGIONAL ADMINISTARTION AND LOCAL GOVERNMENT 

FUNDIKIRA SECONDARY SCHOOL 

P. O. BOPX 799. TABORA. 

 

MEDICAL EXAMINATION FORM  

This form must be completed by Government MEDICAL Officer 

Student’s full name: ……………………………………………………………….. 

Present age: ………………………………………………………………………… 

Blood test: ………………………………………………………………………….. 

Stool examination: ………………………………………………………………….. 

T.B test: …………………………………………………………………………… 

Asthma: …………………………………………………………………………….. 

Eye disorder::……………………………………………………………………….. 

Nose disorder: ………………………………………………………………………. 

Ear disorder : ……………………………………………………………………….... 

Skin disease: ………………………………………………………………………… 

Anemia: …………………………………………………………………………….. 

Chest: ………………………………………………………………………………. 

Operations : ………………………………………………………………………… 

Serious accidents: ………………………………………………………………… 

Any other infection diseases 

ADDITIONAL INFORMATION e.g Physical defects or impairment, chronic or family dieases 

e.t.c 

………………………………………………………………………………………………………

……………………………………………………………………………………………………… 



I certify that I have personally examined  Mr/Miss ……………………………………………. 

And found him.her fit/unfit to pursue studies. 

Signature …………………………………………. 

Designation ……………………………………….. 

(official rubber stamp) 


