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1.0 UTANGULIZI 

Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika 

shule hii Mwaka 2021. Shule ya sekondari CHEYO, muhula wa kuanza masomo  

unaanza tarehe 11/01/2021. Wanafunzi wa kidato cha kwanza watafungua shule tarehe 

04/01/2021 Siku ya J.tatu na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe  08/01/2021 

jumatatu, siku  ya kuripoti shuleni nilazima mwanafunzi aje na mzazi / mlezi wake na 

si vinginevyo. 

 

2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 

2.1 SARE YA SHULE 

 Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare / mahitaji yafuatayo:- 

i) Shati  nyeupe ( tetron ) yenye mikono mifupi inayoishia kwenye 

kiwiko na isiyo bana mwili 

ii) Suruali ya kijani jeshi kwa wavulana ( INCHI 16 au 17 ) isibane na 

wala isiwe na mtindo wa modo yaani nyembamba kwa chini. 

 ( kitambaa kizito cha suti ) na wasichana sketi ya kijani jeshi yenye 

malinda urefu wa sketi ni kuvuka magoti kwa wakristo na kufunika 

miguu kwa waislamu  

( kitambaa kizito cha suti ) 

iii) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba visigino vifupi. Haturuhusu 

viatu vingine vyenye marembo. 

iv) Jozi mbili za soksi nyeupe zisizo na mistari ya aina yoyote kwa 

wasichana na wavulana soski nyeusi 

v) Tai ya rangi ya kijani jeshi 

vi) Wanafunzi wa kiislamu: nusu kanzu nyeupe ya kitambaa cha tetroni 

nzito na hijabu ( juba ) nyeupe ndefu inayofunika kifua isiyo na 

urembo wa aina yoyote. 



vii) Kwa ajili ya michezo: bukta rangi ya bluu, raba, T – shirt ya rangi ya 

kijivu na sketi ya mshono wa solo rangi ya bluu kitambaa cha tetron. 

( kwa wasichana ) 

 

2.2  Madaftari 12( Counter Book quire 3 au 4), kalamu za risasi na za wino na mkebe wa 

vifaa vya hisabati ( mathematical set and 4- Figure )  

2.3. Mahitaji  mengine muhimu: 

 i)  Picha 4 Passport size 

 ii) Sweta la kijani jeshi kwa ajili ya baridi 

 iii) T – shirt la damu ya mzee 

 

2.4. Shule ina vitabu vyakutosha kwaajili ya kujisomea wanafunzi na mwanao atapaswa   

kuazima vitabu kwaajili ya kujisomea  LAKINI UKITOKEA  UHARIBIFU/UPOTEVU   
WA VITABU ATAKAVYO AZIMA WEWE  MLEZI/MZAZI UTAWAJIBIKA KULIPA 
VITABU HIVYO. 

 

KUMBUKA: Mwanafunzi analazimika kuvaa sare rasmi ya shule wakati wote awapo 

shuleni. 

2.5  MCHANGO WA CHAKULA CHA  WANAFUNZI 

Serikali imetoa agizo kuwa wanafunzi wote wanatakiwa kula chakula cha mchana 

shuleni. Kutokana na agizo hili shule iliitisha kikao cha wazazi kujadili namna  ya 

kutoa chakula  kwa wanafunzi, wazazi walikubaliana kutoa mchango wa Tshs 15,000/= 

kila mwezi kwa ajili ya chakula. Hivyo mtoto wako anaporipoti shuleni  aje na hizo 

hela ( 15,000/= ) zitapokelewa na kamati ya chakula iliyoundwa na kikao cha wazazi. 

 

2.6  KIKAO CHA WAZAZI  

Wazazi walikubaliana kuchangia Tshs. 2000/= kila mwezi kwa ajili ya kulipa posho kwa 

walimu wa muda wanaofundisha masomo ya Sayansi.  

 

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE  HII. 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama 

ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote 

inayotolewa na wizara ya Elimu, Sayansi na Technolojia, yenye dhamana ya elimu chini 

ya ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. 

Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yanafafanuliwa kwa 

maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni: 

 

MAMBO YA KUZINGATIA  SHULENI 

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii 

kwaujumla ni jambo la lazima. 

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba 

ya shule ni lazima. 

c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni ( preparation ) 

d) Kuwahi katika kila shughuli za shule  na nyingine utakazopewa. 

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo 

ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii. 

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule 

g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa 

h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote  na; 



i) Kutunza mali za shule. 

 

 

MUHIMU: 1 Mwanafunzi ataruhusiwa kutofika shuleni kwa ajili ya ugonjwa na vielezo 

vya kuumwa kwake viwe vimethibitishwa au amepata msiba wa mama, baba, mlezi ,kaka 

au dada tu, nasiyo mtu mwingine. Taarifa za misiba ziletwe moja kwa moja kwa mkuu wa 

shule. Mwanafunzi hatapatiwa ruhusa iwapo utaratibu huu hautafuatwa. 

 

 

MAKOSA YAFUATAYO YATAMPELEKEA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE. 

1. Wizi 

2. Uasherati na ushoga 

3. Ubakaji 

4. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa Bangi, Cocaine 

mirungi, kubeli na kadhalika. 

5. Kupigana au kupiga 

6. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma 

7. Kudharau Bendera ya Taifa 

8. Kuwa mjamzito / kupata mimba 

9. Kuoa au kuolewa 

10. Kutoa mimba 

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa 

shule au watu. 

12. Kukataa adhabu kwa makusudi 

13. Kuwa na simu ya mkononi 

 

4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA  

MWANAFUNZI. 

i. Fomu ya kupimwa afya yake ( medical examination form ) ambayo itajazwa na 

mganga mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa 

shule mara tu utakaporipoti shuleni. 

ii. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa 

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. 

iii. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yanayotolewa na shule. 

iv. Tafadhali soma kwa makini maelekezo / maagizo haya na kuyatekeleza kwa 

kikamilifu. 

 

 

KARIBU SANA KATIKA SHULE HII. 

 

_________________ 

 

EMMANUEL M. KAPAMA 

 MKUU WA SHULE 

 

 

 

 



 
 

FORM NO. 1 

THE UNITED REPUBLIC OF TANZANIA 
PRESIDENT OFFICE 

REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT 
FORM FOR MEDICAL EXAMIATION 

To be completed by a medical Officer in respect of all form I and Form V entrants 

Pupil’s full name ………………………………………………………………………… 

Age / years ……………………………………………………………………………….. 

Blood found ( red and white ) ……………………………………………………………… 

Stool examination …………………………………………………………………………… 

Urinalysis …………………………………………………………………………………….. 

Venereal diseases test : ………………………………………………………………………. 

T.B test : ……………………………………………………………………………………… 

Eye test ………………………………………………………………………………………. 

Ears ………………………………………………….. 

Chest ………………………………………………… 

Spleen ………………………………………………. 

Abdomen ……………………………………………. 

Urine for pregnant ……………………………………………………… 

ADDITIONALL INFORMATION ( IF any ) e.g physical defects, impairment (s) e.g arm, lrg etc. 

infection chronic chronic or family disease etc……………………………………………………………….. 

I  certify that the above is fit to pursue further education as stated above. 

Signature …………………………………………………………………….. 

Designation …………………………………………………………………. 

Station ……………………………………………………………………… 

Official stamp ……………………………………………………………….. 



 

FORM NO. 2 
SHULE YA SEKONDARI CHEYO 

HABARI ZA MWANAFUNZI 

JINA LA MWANAFUNZI ………………………………………………………………… 

KABILA …………………………………………………………………………………… 

TAREHE YA KUZALIWA …….. MWEZI ……….. MWAKA ………………… 

AMEZALIWA KATIKA WILAYA YA …………………………………. MKOA WA ……………………………… 

DINI …………………………………….. DHEHEBU ……………………………….. 

JINA LA MZAZI / MLEZI ……………………………………………………………….. 

( Ikiwa mzazi amefariki andika jina la mlezi hapa ) 

ANWANI YA MZAZI / MLEZI ………………………………… ( KIJIJI ) 

…………………………………( TARAFA ) 

…………………………………( WILAYA ) 

………………………………… ( MKOA ) 

 Na. ya simu ……………………………………………………………………………. 

KAZI YA BABA / MLEZI ………………………………………………………………. 

KAZI YA MAMA ……………………………………………………………………… 

Afya ya mwanafunzi ( kama ana ugonjwa unaohitaji uangalizi uandikwe: taja udhaifu 

wowote wa mwili au afya yake na uambatanishe cheti cha Daktari ) 

…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
…………………………………………………………………………………………… 

Majina ya ndugu wengine wanaohusika na malezi ya huyu mwanafunzi ( matatu tu ) na 

anuani zao kamili: 

Ndugu …………………………………………… uhusiano ………………………………………… 
Ndugu …………………………………………… uhusiano ……………………………………….... 
Ndugu …………………………………………….. uhusiano ………………………………………… 
      ………………………                         ………………………… 
SAINI YA MWANAFUNZI    SAINI YA MZAZI / MLEZI 

TAREHE ………………………….                TAREHE ……………………… 



 
FORM NO. 3 

MKATABA / AHADI YA MWANAFUNZI 
Mimi …………………………………………………………. ( jina kamili ) ambaye ni mwanafunzi, nimeyasoma 
maagizo haya na kuyaelewa, ninakubali nafasi niliyopewa na kujiunga na shule hii. 
Ninaelewa wazi kwamba shuleni ni mahali pa kujifunza na mimi nina nia ya kujifunza. ninaelewa  
pia kwa nafasi hii niliyopewa ni dhamana, hivyo naahidi mbele ya wazazi / walezi wangu ya 
kwamba nitaitumia vema nafasi hii kwa kushirikiana na uongozi wa shule kutimiza na kutekeleza 
yale yote  yaliyo  katika  maagizo haya. Nitatii na kufuata sheria za shule wakati wote. Naahidi 
kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai. Naahidi pia kufanya bidii katika masomo yangu 
na kuwa mfano mwema kwa wenzangu wakati wote. 
 
 
Saini ya mwanafunzi ……………………………………………………………………….. 
Tarehe ………………………………………………… 
Shahidi 
Jina kamili ………………………………………………………………………………… 
Saini ……………………………………………….. 
Tarehe ………………………………………………  
 
 
FORM NO. 4 
 
A: AHADI YA MZAZI: 
Mimi ……………………………………………………… ( jina kamili )  

ambaye ni mzazi / mlezi ). Wa …………………………………………………… kidato cha ……………… . 

Nimeyasoma  Maagizo haya  na kuyaelewa vema. Nimekubali mwanangu ajiunge na shule hii. 

Naahidi  kwamba  nitashirikiana na uongozi wa shule katika kumpatia mtoto wangu malezi bora na 

nitatoa msaada kadri ya uwezo wangu   nitakapotakiwa kufanya hivyo. Ninaahidi kwamba 

ninakubaliana na yote  yaliyotajwa kwenye fomu hii mfano sheria, kanuni na maelekezo mengine 

yanayotolewa na shule. 

 

Saini ya mzazi / Mlezi ………………………………………………………………………….. 

Anuani kamili ……………………………………………………………………………………. 

Simu: ……………………………………………………………………………………………… 

Tarehe ……………………………………………………………………………………………  

   


